lx_sh_zip

Sau khi mình dùng phần mềm windows Doctor, rồi sau đó mình dọn dẹp lại ổ đĩa thì máy mình gặp vấn đề về Word. Cứ mỗi lần mở Word là là bị như thế, mặc dù sau đó vẫn mở được file. Mình tưởng Virus nhưng sau khi dùng KIS và BKAV rồi windows DEFENDER rồi mà vẫn bị vậy. Mình restore rồi cũng rứa. Mình remove và cài lại Office 2003 và thậm chí 2007 cũng vẫn bị lỗi, trong quá trình cài cũng bị, phải bấm cho qua mới cài xong. Dùng KIngOffice thì máy không cho kích hoạt, phải tắt mặc dù vẫn cho cài đặt ngon lành. Mình đang làm chuyện rất cần bộ Word mà bị thế này, vất vả quá.

Sau đây là một số hình ảnh, các bạn xem rồi giúp dùm mình nhé. Thank các bạn rất nhiều.

rainie_leeyoung

ai gjup minh gjai quyet cai word cua minh voi

phan wor cua minh khj bat len la no cu co mau xam ah. no' k len chu j` ca pro nao gjup em voi

Verrall

Mình vừa làm tương tự như các bạn chỉ nhưng khi cài đặt, nó cũng hiện lên lỗi 1406 các bạn ạ.

Nó hiện ra bảng thế này khi mình cài.
Error 1406. Setup cannot write the value to the registry key\CLSID\{F0291081-E87C-97DA-A0A03761E586}. Verify that you have sufficient permissions to access the registry or contact Mocrosoft Product Support Services (PSS) for assistance. For information about hôt contact PSS, see C:\Users\TINHHU~1\AppData\Local\Temp\Setup00001020 \PSS10R.CHM.

Khi mình bấm chữ Ignore thì nó lại hiện tiếp
Error 1406. Setup cannot write the value to the registry key\CLISD\{13DE4a42-8D21-4C8E-BF9C-8F69CB068FCA}, phần sau tương tự bảng ở trên. Bấm tiếp Ignore thì nó mới tiếp tục cài xong. Nhưng sau khi cài xong thì mỗi khi click biểu tượng Word thì nó lại hiện 2 cái bảng nêu ở trước các bạn ạ.

Ferrill

Cái này hình như hem liên quan j` đến quyền Admin zico-fu à . Mình cũng gặp TH cài Word thành công rồi , Sau khi cài lại windows , cài lại thì bị lỗi ( không nhớ có phải lỗi tương tự của ngancanhhac không . Mình nghĩ do lỗi trình installer thôi , cứ làm theo zico-fu down và cài lại W.Installer 4.5 xem sao

duy_khuong71291

Trích ngancanhhac Sau khi mình dùng phần mềm windows Doctor, rồi sau đó mình dọn dẹp lại ổ đĩa thì máy mình gặp vấn đề về Word. Cứ mỗi lần mở Word là là bị như thế, mặc dù sau đó vẫn mở được file. Mình tưởng Virus nhưng sau khi dùng KIS và BKAV rồi windows DEFENDER rồi mà vẫn bị vậy. Mình restore rồi cũng rứa. Mình remove và cài lại Office 2003 và thậm chí 2007 cũng vẫn bị lỗi, trong quá trình cài cũng bị, phải bấm cho qua mới cài xong. Dùng KIngOffice thì máy không cho kích hoạt, phải tắt mặc dù vẫn cho cài đặt ngon lành. Mình đang làm chuyện rất cần bộ Word mà bị thế này, vất vả quá.

Sau đây là một số hình ảnh, các bạn xem rồi giúp dùm mình nhé. Thank các bạn rất nhiều.

Bạn Upload hình ảnh lên lại được không?

Chẳng thấy hình ảnh nên khó đoán bệnh của máy bạn lắm.

Mình sẽ up lại hình. Nó bị lỗi 1406. các bạn nhớ giúp mình nhé. À, trước đây mình up lên trang ImageShack@. Không hiểu sao lần này không được. Mình dùng định dạng png và lần này dùng định dạng jpg xem sao. Có gì các bạn chỉ nhé.

bạn xem lại xem windows doctor vừa làm gì với những giá trị trong registor của word ? mình nghĩ nó chỉ chỉnh sửa một số key nào đó thôi vì windows doctor chỉ sửa chứ kg xóa, nhưng nó vừa sửa nhằm cái gì rồi đó. do kg thấy hình nên mình chỉ đoán thế thôi.

Thôi, mình up không được. Cả 2 định dạng đều không hiển thị. Mình không biết sao nữa. Bây giờ mình đánh lên cho các bạn xem và giúp mình nhé. Thank các bạn rất nhiều.
Error 1406. Setup cannot write the value to the registry key\CLSID\{F0291081-E87C-4E07-97DA-A0A03761E586}. Verify that you have suficient permissions to access the registry or contact your Information Technology department for asistance.

và Error 1406. Setup cannot write the value to the registry key\CLISD\{13DE4a42-8D21-4C8E-BF9C-8F69CB068FCA}

rồi sau khi mình OK thì nó hiện ra tiếp The add-in temple is not valid. (C:\Users\TINH HUYEN|...\~$troPDF.dot)

Do mình không up được hình. các bạn thông cảm cho mình nha. Mình vừa cài đi cài lại, thậm chí delete rất kỹ lưỡng mấy lần rồi mà vẫn không thoát được cái lỗi này. Bây giờ phải dùng bản Portable nhưng lại không cho lưu. Máy mình vừa dùng cả 3 trình duyệt virus: KIS9, BKAV, Trojan Remove để quét và vừa dọn dẹp sạch rồi.

hoak_gift

Có thể do bạn không có quyền Admin khi cài đặt!

Bạn hãy làm như sau thử xem sao nhé!

# Click chuột phải vào biểu tượng My Computer->Manage

# Trong cửa sổ Computer Management, click System Tools > Local Users and Groups > Users.

# Click vào User name của bạn và chọn Properties.

# Trong hộp thoại Properties, Chọn Tab Member Of và nếu chưa có "Administrator" thì bạn hãy Add vào.

Có thế lỗi do Windows Installer của bạn! Hãy vào đây để down Windows Installer 4.5 Redistributable nhé! Nếu bạn dùng XP thì kéo xuống dưới mục Files in This Download và down file WindowsXP-KB942288-v3-x86.exe (dưới cùng ấy!):
Code: Have fun!

Các chủ đề có liên quan khác