mình dùng 1 bản idm 5.18 dùng được 1 t/gian lâu rồi nhưng mới đây thì nó báo:

Internet Download Manager detected that its registry keys had been damaged since the last run. It's possible that you run a flaky spyware remove program which corrupted system registry. Internet Download Manager will try to restore all damager data, but some data may remain corrupted.

sau đó là :

Internet Download Manager has not been registered for 30 days. Trial period is over and IDM is existing...

rồi nó đòi mình Serial Number.

Mình nghe theo lời bạn bè, thử remove bản đang dùng rồi cài bản mới lại là có thể dùng tiếp mà khỏi cần đăng ký, thế nhưng cài bản nào rồi nó cũng require tương tự như trên, giờ phải làm sao đây? Đến bây giờ thì nó bị block luôn cả cái trang web http://www.internetdownloadmanager.com/ luôn rồi. không thể vào trang đó để down dc nữa. Vào là nó ra trang trắng và dòng chữ

Rất tiếc! Không thể kết nối với mặc dù mình vừa xài đủ loại trình duyệt và thử các máy mấy ông hàng xóm đều vào dc.

Vào Regedit xóa mấy cái của IDM rồi mà nó vẫn không dc. Xài nhiều phần mềm dọn dẹp mấy cái Registr rôi mà mãi vẫn không dc
Ai Giúp với, nếu có ai biết và vừa khắc phục lỗi này làm ơn chỉ rõ giùm. Thank trước

bcktooyou

Như bạn thấy đó. Mình vừa nói là cài lại đủ cả các bản luôn. Vẫn không thể dc. Nó vừa có 1 key Reg nằm trong máy và nó check là mình xài hàng lậu (patch) nên nó vừa block luôn. Bây giờ chỉ có là... ai biết dc tên key reg đó tên gì hay phần mềm gì diệt dc thì may ra... CCleaner không làm dc

cuz_of_u000

bạn cài lại bản 5.18 + full Cr-ack đi.... 5.18 hiện tại thì IDM.com chỉ có 5.19 bạn down từ các wed k....hay cài lại windown.....hay dùng flash get đi cho lành.......

Các chủ đề có liên quan khác