Jeffrey

Quote:

bkav rất khá trong vài năm gần đây việt nam vừa có 1 đội ngũ làm chuyện rất tốt trong chuyện đào làm ra (tạo) nhân viên trong chuyện bảo mật (an ninh) và làm ra (tạo) ra nhiều phần mềm diệt virus..và họ đang trả thiên dần..chỉ có những kẻ ngu xuẩn mới đem ra cuộc bình chọn với các hãng bảo mật (an ninh) lớn trên thế giới khi mà họ vừa có hàng chục năm kinh nghiêm.

ngu xuẩn? 2 chữ đó phát ngôn không thấy dở hơi sao? nếu không đem so sánh thì lấy gì mà đánh giá hiệu năng chung, chẳng lẽ "các anh lớn chơi với nhau, em đây bé tí phải nhường" ah? bkav vừa thương mại hoá, không so sánh thì lấy gì làm tiêu chuẩn cạnh tranh?

Quote:

chúng ta chậm hơn thế giới 50 năm.trong appointment này có ai giám khẳng định mình là giởi về bảo mật (an ninh) chưa mà giám chê BKAV là giỏm.hình như người việt nam biết xài cùa người khác và chỉ biết chê.còn tự mình làm ra sản phẩm thì bất bao giờ lam.đấu óc như thế này thì đất nước làm sao phát triển.

chạy sau không có nghĩa là bỏ cuộc, chạy sau thì phải cố gắng cho bằng, thi chạy mẩthon xuất phát sau vẫn phải cố gắng mà chạy, nhá!

tui xài thì tui đánh giá, xe tui chạy thấy có vấn đề thì tui xài tui lải nhải vể chất lượng, tui là ng tiêu dùng mà, các anh ấy viết chương trình chống virus mà ct ấy không đàng hoàng thì bọn này phàn nàn. Xin lỗi nhá, AVG, Avirar,McAfee bản chargeless xài chùa đấy, khắp thế giới nó biết và nó khen, nó chê, ở đây mới có trong nội bộ VN mà vừa dám bảo xài chùa không dc bình luận--> xằng bậy!

đã thương mại hoá, quy luật cung cầu thị trường, chẳng lẽ cái gì tui cũng phải tự làm? Sao bạn không tự bón phân trồng lúa, , nuôi heo lấy thịt làm đồ ăn rồi khen chê ngon dở?-->dám nói cả đời chưa biết chê đồ ăn lắm ah! Anh bán hay anh cho không thì hễ cứ xài là có quyền bình luận! Linux đó--> khen chê vẫn đều đều--> "sao không tự viết cái OS tự xài" thì còn gì là thị trường, Tui học xây dựng chẳng lẽ bắt tui gia (nhà) công cơ khí, tui học sửa cùng hồ không lẽ bắt tui sửa TV?

Quote:

BKAV mà đọc qua bài appointment này thì 1 cú sốc của họ.không khích lệ thì thui còn chê rùi bầu chọn tùm lum.

bạn yên tâm, đảm bảo vừa đọc và không chỉ ở appointment này đâu, rất nhiều appointment khác cũng vậy thôi, nếu có sốc thì tự mà cải tiến để không phải bị cái poll này đập vào con mắt, nhá! dân mình mà khuyên bảo nhau nó mới tốt! nếu có sốc thì không có 5 lần 7 lượt "cưa b.." từ trên báo đến tivi để dân mạng rêu rao, nhá! May mắn toàn những dòng bài viết thế này mà còn như vậy, chứ nếu mà khích lệ thì chắc h này các bạn ấy đang ở trên mây rồi!

Hweolere

Anh Bkav nhà ta sao bị phản đối nghê thế. Chúng ta phải ủng hộ hàng nội với chứ. Bkav cũng diệt rất tốt đó sao mà các bạn phản đối ghê thế. Tớ chỉ chê Bkav mỗi một cái là: béo nhanh quá, rung lượng càng ngày càng lớn mà cũng lớn rất nhanh.

bongchay

Quote:

Được gửi bởi banty chick

trong các trình diệt virus của VN hiện giờ thì bkav là tốt nhất

Đâu có theo mình là CMC chứ

Một phiếu cho Bé khóc ăn vạ.Tuy nhiên có lẽ k quả này là tạm thời (gian) thôi,chờ bk 2009 vừa biết đâu thời (gian) thế thay đổi...

Afham

Quote:

Được gửi bởi luckyclick1991

Đâu có theo mình là CMC chứ

Một phiếu cho Bé khóc ăn vạ.Tuy nhiên có lẽ k quả này là tạm thời (gian) thôi,chờ bk 2009 vừa biết đâu thời (gian) thế thay đổi...

CMC mới ra gần đây, vẫn non lắm

kesitinh

Vì bản Home nó không tự amend như bản pro, phải cập nhật trước nó mới cho bản mới! ) vì bản home ít trước nhưng nó lại không tự amend được, và bản pro phải mua thẻ đến 299.000VND (bây giờ có thêm khuyến mại mua 2 tặng 1), nếu ai dùng thì dùng Bit hay KAV2009 việt nam ý.

lx_sh_zip

1 phiếu cho BKAV . lý do quá đơn giản : không thích giao diện lẫn chức năng. chỉ được cái tiếng việt

ai_hoi

Hình như chủ đề về BKIS,BKAV,bác Quảng "nổ" là mấy chủ đè muôn thuở thì phải.Biết rồi khổ lắm nói mãi thế mà vẫn nói hoài,hấp dẫn như Liêu Trai Chí Dị vậy.Nhiều người ca thán nọ kia nhưng có tác dụng gì?Anh em mình nói suông vậy thì có đến nổi tai bác Q và mấy ông chịu trách nhiệm hay ko?

Derren

OAAAAAAAAAAAAAAAAA, mình vừa giành thắng lợi ở vị trí 180 cho BKAV

BKAV muôn năm, luôn luôn giải nhất.

Shawn

Quote:

Được gửi bởi luckyclick1991

Hình như chủ đề về BKIS,BKAV,bác Quảng "nổ" là mấy chủ đè muôn thuở thì phải.

cứ thấy mấy chữ đó thôi là anh em trong ddth nhảy vào như đi lãnh lương ấy

viet_team

BKAV 1 phiếu. Trình virus gì mà chả làm nên tích sự. Khè mấy gà công nghề lờ mờ, mấy cơ quan chỉ biết "dùng" mà k biết "sài", chỉ biết chi trước mua để phá ngân sách công ty.

Fonzell

cái vụ đòi kiện vncert mà im nín đủ thấy tới đâu rồi
bkis vừa vượt tất cả chiếm ngôi đầu khiến không ai có thể phá kỷ lục

ai_hoi

chào các bạn em là dân mới vào nghề nên sự hiểu biết còn hạn chế có gì mong các bạn chỉ bảo , theo suy nghĩ của em thì bất phải là người việt chê hàng việt đâu mà tại nó dở quá thì mình phải chê thôi . Đúng là BKAV diệt virus mỏi tay, mà bất hiệu quả .

[=========> Bổ articulate bài viết <=========]

có bác nào biết phần mềm diệt virus mạng nào tốt bất cho em xin tí kinh nghiệm em đang dùng synmatec.thank

Fugeltun

Quote:

Được gửi bởi Black_Ghost_Tom

Dùng Avira đi bạn, chargeless mà ngon bổ rẻ

Down

Chuẩn à! Avira xài hok có nặng mấy, mà tốt lắm.

D32 không phát triển lâu rùi, mà vẫn phải bị vote, làm BKAV rớt xuống 80%, chán quá!

muonline

toàn mấy thằng gà gáy vớ vẩn. Thik đi khích bác VN ah. BKIS có lỗi gì nào. biết bao nhiêu kĩ sư ,chuyên gia (nhà) cntt VN làm chuyện cật lực ở đó không ma đòi chửi bới ng ta. Sính đồ ngoại thì cứ ngậm mõm mà dùng. Có tí trình thi mang ưu khuyết điểm ra mà đánh giá đóng lũy cho cntt VN

nghe_an

Quote:

Được gửi bởi quanghuysk

toàn mấy thằng gà gáy vớ vẩn. Thik đi khích bác VN ah. BKIS có lỗi gì nào. biết bao nhiêu kĩ sư ,chuyên gia (nhà) cntt VN làm chuyện cật lực ở đó không ma đòi chửi bới ng ta. Sính đồ ngoại thì cứ ngậm mõm mà dùng. Có tí trình thi mang ưu khuyết điểm ra mà đánh giá đóng lũy cho cntt VN

Sản phẩm kém chất lượng thì dù có là giáo sư tiến sĩ tớ vẫn chửi nhé, kỹ sư với chuyên gia (nhà) là cái đinh gì?

Dearbourne

Quote:

Được gửi bởi quanghuysk

chuyên gia, kỹ sư làm ăn như c.., mà xl tớ chửi nhá, tớ muốn xài, muốn chửi, muốn lũy ý là quyền của tớ, tớ không nên phải làm ra nhá! Ăn cơm thấy dở thì đừng có chê, kẻo tớ lại bảo bạn tự ị, tự gieo, tự trồng, tự bón, tư làm mà ăn nhá! BKIS không có lỗi, cái tập thể của BKIS không có lỗi, mà vài ng của BKIS có lỗi, và cái BKAV có lỗi.

Cật lực hay không thì không biết, vừa đem đi bán rồi thì làm cho đàng quàng, ở sân nhà mà bị vote thế này ra sân khách sẽ thế nào? tự dội nước lạnh lên cái mỏ, cái tay mình đi!

Arthur

Quote:

Được gửi bởi quanghuysk

Xin lỗi bạn có phải người của BKIS?.Quả thực tớ không muốn nói thêm ở chủ đề này nữa nhưng bạn nói vậy là sai rồi.Không có lửa làm sao có khói?Người ta không rỗi hơi tới mức lặp đi lặp lại mấy chủ đề về BKIS,BKAV đâu.

-Bkav nhiều khiếm khuyết?Đúng là như vậy,phần lớn người có biết dù ít dù nhiều về IT và vừa dùng Bkav đều nhận thấy vậy.

-Chất lượng không tốt là 1 chuyện còn lí do rất rất lớn khiến dân IT phản cảm với Bkis và Bkav là cách hành xử của những người lãnh đạo cái tổ chức mà bạn bảo là toàn chuyên gia (nhà) đó.Ko phải tự nhiên mà có biệt danh Quảng "nổ"(hàng loạt sự kiện trước nay đó tui không muốn nhắc lại nữa).Đạo đức kinh doanh các pác ấy để đâu?

-Bạn nên bỏ cái tư tưởng cho rằng muốn phê phán ai cái gì thì nên phải đứng cao hơn người đó,cái đó đi.Chẳng nhẽ muốn phê phán 1 thằng giám đốc làm hàng kém chất lượng thì người phê phán cũng phải là giám đốc trở lên à?Như thế thì còn công bằng ko?Những người tiêu dùng trả toàn có quyền phê phán đả kích sản phẩm kém chất lượng,chả nhẽ Bkav không phải 1 sản phẩm thương mại?

Bkis không phải không có đóng góp,nhưng cũng rất đáng trách vì thái độ lừa gạt ng tiêu dùng,đưa ra thông tin không có căn cứ.Ko phải ai cũng sính ngoại đâu,đừng tưởng chúng tui dùng Phần mềm mà không biết gì,đồ ngoại mà tệ thì có quảng cáo lên mây cũng chăng lừa được mấy người đâu.

Khuyên bạn nên tìm hiểu kĩ tất cả việc,nhìn nhận thấu đáo trước khi phát biểu.

Các chủ đề có liên quan khác