Victoriano

tui dùng phần mềm sẻ chia ngang hàng Bittorrent 6.1.2 để tải về được file video định dạng *.WMV co tên là Underworld 3 rise Of the Lycans DVDSCR với dung lượng là 840 MB. Sau đó tui dùng Winrar để nén file Underworld 3 rise Of the Lycans DVDSCR. Wmv kể trên để đ ược file nén Underworld 3 rise Of the Lycans DVDSCR.r ar có dung lượng 532 KB thông qua hình ảnh ở trang Web sau (file : trang tong hop) :

tui vừa quýet virus cho hai file kể trên rồi. Từ lúc đầu có file dung lượng 840 MB nén xuống còn 532 KB là siêu nén rồi (nhỏ gấp 1 triệu lần). Thời gian gải nén và nén file trên thì chừng khoảng 2 phút thôi. Trong khi đó những file khác nén không được bao nhiêu. Điều đó chứng tỏ trong phần mềm nén file winrar, winzip đang dùng hiện nay vẫn chưa ai có thể lập trình để có thể nén được như file kể trên của tôi. tui hy vọng trong tương lai các nhà lập trình viên có thể viết được thuật toán nén và giải nén để có thể nén được file nhỏ đi gấp 1 triệu lần hay hơn nữa ( 1 tỷ lần). Vậy có được không trong tương lai sẽ xuất hiện phần mềm siêu nén hơn nữa ?

Xin Thank !

yeuoxtrondoi

Nén cả triệu lần thì được đó chứ. Nhưng mà giải nén mất cả năm trời mới ra / hay phải dùng cả chùm máy tính siêu mạnh thì chả nên nén để làm gì (biểu diễn chơi thì được, ứng dụng thực tế bị chửi là cái chắc). Rõ ràng, một đĩa file ISO đốt đầy 1 đĩa DVD 4.7GB bạn có thể MD5 một phát ra còn có 32 ký tự, vừa rồi người ta dùng 200 máy Play Station 3 giải mã được MD5 đấy, như vậy là có thể nén và giải nén cả tỉ lần như chủ topic để cập rồi

tui không nói phét đâu. Bằng chứng là có ảnh chứa dữ liêu về hai file đó thôi. Để chắc chắn hơn tui tải lên cho bạn xem nhé. Đây là đường dẫn có file nén
. tui vừa quyét vius nhưng không có, nhưng có điều là vừa phải mất đến 3 giờ để tải file video định dạng *.wmv về máy nhưng file video này không chạy được. Dung lượng lại bằng 840 MB. Chính vì vậy nên tui mới thắc mắc là tại sao bây giờ nén xuống còn 1/2 dung lượng vừa là giỏi nhưng trên thực tế tui lại nén được từ 840 MB ===>>> 532 KB thôi. !!!

Từ đó cũng suy luận được là chúng ta có thể nén được nhiều hơn khả năng hiện nay.

Thoraldtun

Khong the the duoc phan mem winrar chi co the sieu nen trong van ban thui con viec nen duoi nhac khong co tac dung gi. Ban dang ba hoa a.??

luz_missngoc

Không xem được hả? Em nghĩ chẳng phải nó có dung lượng 840mb đâu, thực ra chỉ là con số ảo thôi.( Thực ra nói ảo mà lại thật, bởi thực tế nó chiếm ổ cứng của mình như vậy mói lạ chứ, cũng vừa gặp TH như vậy rồi. Nén lại đúng là giảm đến kinh ngạc)Chính vì vậy mới có chuyện 840mb --> 532kb khi nén bằng Winrar.

quynhhoa244

Quan trọng là giải nén file đó ra có còn xem dc hay ko? Chứ nhét cả tỉ ký tự tương tự nhau vào 1 file, đặt đuôi là avi thì tỷ lệ nén đẹp như mơ ngay.

hoaithuan

Không cần biết nó là gì! nghe nói là bị mệt rồi. Biết chắc thế nào trong ấy củng toàn rác là rác.

Tui Down cái file né ở trên về, giải nén ra. Dùng EmEditor mở ra thì... toàn là rác như hình dưới! Thử hỏi sao không nén được thành 533KB chứ. Cái quan trọng là có giải nén có dùng được hay không thôi. 4GB mà toàn rác kiểu này thì nén bàng WinRAR củng chỉ còn vài KB mà thôi.

Cái ước mơ về nén 1 tỷ lần ấy khó thành hiện thực rồi

vietquang_nc

cho hỏi tí:

Video WMV gốc có thời (gian) lượng bao lâu? (WMV mà trên 840M thì chắc thời (gian) lượng phải trên 2 giờ) Kích thước khung hình bao nhiêu? (pixel*pixel)

Sau khi nén thì thời (gian) lượng bao nhiêu? pixel bao nhiêu?

Nếu thời (gian) lượng và kích thước khung hình vẫn giữ nguyên thì không thể nén thành 800 KB được, chỉ là nén giả thôi.

ặc các bác thử down bằng torrent một bộ phim 750 MB sau 1 phút tắt torrent đi, vào chỗ lưu file vừa tải về xem... 750Mb không thừa không thiếu

do.tuan79

Theo mình biết hiện nay chỉ có KGB là nén được với tỉ lệ khủng khiếp nhất, có thể nén cả đĩa Office còn lại chưa tới 2MB. Nhưng bù lại, thời (gian) gian nén và giải nén rất kinh khủng, có thể qua đêm mới giải nén xong file.

Coman

Nếu file toàn chứa những dữ liệu lặp liên tục như 00000000000000000000, aaaaaaaaaaaaaa, ffffffffffffff, thì nén cả tỉ lần cũng được.

Taima

Quote:

Được gửi bởi thuthuatpc

Theo mình biết hiện nay chỉ có KGB là nén được với tỉ lệ khủng khiếp nhất, có thể nén cả đĩa Office còn lại chưa tới 2MB. Nhưng bù lại, thời (gian) gian nén và giải nén rất kinh khủng, có thể qua đêm mới giải nén xong file.

Đó cũng là trò bịp, file đó mở nén có cài dc đâu.

Quote:

Được gửi bởi h&dth

tui không nói phét đâu. Bằng chứng là có ảnh chứa dữ liêu về hai file đó thôi. Để chắc chắn hơn tui tải lên cho bạn xem nhé. Đây là đường dẫn có file nén :

. tui vừa quyét vius nhưng không có, nhưng có điều là vừa phải mất đến 3 giờ để tải file video định dạng *.wmv về máy nhưng file video này không chạy được. Dung lượng lại bằng 840 MB. Chính vì vậy nên tui mới thắc mắc là tại sao bây giờ nén xuống còn 1/2 dung lượng vừa là giỏi nhưng trên thực tế tui lại nén được từ 840 MB ===>>> 532 KB thôi. !!!

Từ đó cũng suy luận được là chúng ta có thể nén được nhiều hơn khả năng hiện nay.

Nhiêu đó thì củng ngon rùi! Chênnh lệch nhiều vậy là tốt, "vài trăm nghìn gram" thì có là bao~!!

Quote:

Được gửi bởi kekea

ặc các bác thử down bằng torrent một bộ phim 750 MB sau 1 phút tắt torrent đi, vào chỗ lưu file vừa tải về xem... 750Mb không thừa không thiếu

torrent nó khác , down theo kiểu dữ liệu rời rạc nhau,chứ không phải down từ đầu phim đến cuối phim,vì thế nó mới chiếm sẵn vùng nhớ như vậy.

Yogi

Quote:

Được gửi bởi mind3f

Có ai vừa thử chưa ?

Chẳng cần thử cũng biết là đồ rởm.

Markus

cứu em voi các anh ơi! em lỡ xóa hết tin nhắn trên dtdđ rồi, nó toàn là tn của vợ em í. giúp em khôi phục lại đi các anh.

em cám ơn nhiều lém!

happy200576

bạn h&dth nói đúng đó...tui có 1 file ***** của game Winning Eleven 2007 chỉ có 258KB thoi mà giải nén ra được 1 file YASU..1 file Deamon Tool..và quan trọng nhất là 2 file ảnh đĩa tới gần 3GB..có ai tin ko...và quan trọng là có ai ra ngoài tiệm đĩa mua game đó về chơi là biết liền ah..2 CD nhưng có file Setup của game và file ảnh đĩa ảo như nói ở trên..chơi ngon lành đàng hoàng...ko hư 1 tẹo nào...

tui lên Google để search cách nén bằng winRAR với tỉ lệ như dzị nè...

các bạn đừng nghi ngờ lời ng khác nói nhu vậy...sẽ không bao giờ tiến bộ đâu..

Có gặp trường hợp như dzị rồi mới biết lận...Chẳng qua các bạn chưa gặp nên nói tùm lum vậy thôi...làm diễn đàn của chúng ta mất chất lượng thêm thôi...cùng lũy sức để làm cho CNTT phát triển chứ.Ok

Các chủ đề có liên quan khác