Chào các chuyên gia IT !

Mình vừa mới bị mất Laptop, các dữ liệu trong Laptop rất quan trọng, những dữ liệu đó mình đều lưu vào OneDrive và mình đã lấy lại được các dữ liệu đó.

Giờ có cách nào khóa OneDrive trong Laptop lại để không cho họ lấy dữ liệu ? hay xóa toàn bộ dữ liệu ấy.

Mong các anh/ chị giúp đỡ. Thank rất nhiều !

hay có cách nào để khóa Laptop lại không các anh/ chị?

Laptop mình có đặt mật khẩu trong window, nhưng ở CMOS thì không.

Tomas

Chào các chuyên gia IT !

Mình vừa mới bị mất Laptop, các dữ liệu trong Laptop rất quan trọng, những dữ liệu đó mình đều lưu vào OneDrive và mình đã lấy lại được các dữ liệu đó.

Giờ có cách nào khóa OneDrive trong Laptop lại để không cho họ lấy dữ liệu ? hay xóa toàn bộ dữ liệu ấy.

Laptop mình có đặt mật khẩu trong window, nhưng ở CMOS thì không. Bạn đổi password của hộp thư [email protected] hay là [email protected] ngay đi

Như vậy dữ liệu của bạn không bị xem hay bị xóa mất!

Còn cách khóa laptop thì không thể rồi.

Chào các chuyên gia IT !

Laptop mình có đặt mật khẩu trong window, nhưng ở CMOS thì không. Lập tức đổi mật khẩu và bật xác thực 2 lớp lên để đảm bảo an toàn. Ngoài ra vào device ở trong onedrive setting xoá hết các backup của thiết bị.

Các chủ đề có liên quan khác