quai_vat_9x

tình hình là lúc trước cái tình trạng tự reset xong tự mờ lại là không có , từ khi mà tháo máy ra thóa từng bộ phận như ram rồi nguồn ra thổi buội và cpu thì lấy cụ tẩy chà cho sạch , xong gang81 lại pc vẫn chạy được mà không bít sao khi dùng tôl phân mãnh HDD xong nó bị vậy nè , tới máy khúc mà nó cần xử lý mạnh thì nghe tiếng loa rè rè nó đứng im cái rồi tùm tự tắc luôn xong rồi tự lên lại, mà cấu hình pc của mình là i5 , nó bị tự resey nhất là khúc lên chrome bật nhiều tab liên típ là nó bị à, mà có lúc bị lúc không nha , mình đã thử tháo ram ra lau chùi vong rap vô rất cẩn thận vẫn bị ram 8g lận, pro nào bít nó là bệnh gì chỉ với , nguồn ok nha HDD cũng ok mà không bít nó bì gì nữa

dungnv8408_ict

Mình đoán là không phải bạn tháo máy ra rồi ráp lại bị lỗi, mà lỗi này do sau khi ráp lại bạn dùng windows trong thời gian sau này windows nó bị lỗi chứ không phải máy lỗi.

Để biết chắc máy có lỗi hay không , bạn xem nhiệt độ của CPU như thế nào . Và khi ráp lại cái quạt tản nhiệt cho CPU bạn ráp có đúng hay không , cải rảnh trên đầu nút nhựa đen ấy , có đúng chìu không , và chân gài của quạt nó có qua hết lung cửa main hay ko

bạn ơi mình khi rắng cái quạt m gắn siết máy con óc rất là chắc mà còn tha keo tản nhiệt cẩn thạn vào nữa chứ lúc trước không có mà từ lúc tháo xong nó bị thiệt là không bít sao nữa , nó bị ngay khúc mà đang xử lý tác vụ nhiều nếu mà bình thường nó không có bị đâu

h.devil_1906

cpu của mình nhiệt độ dao động của 4 core từ 46 ->52 À như vậy bạn dùng quạt rời không phải là quạt bộ theo CPU , nhiệt như bạn nêu thì không cào lắm, vậy loại trừ nó là nguyên nhân dẫn đến lỗi máy.

Như vậy nguyên nhân có thể do windows cùng với Driver cộng thêm xung đột phần mềm plgin cao hơn là lỗi phần cứng

viuvi_nhieu

mà còn nữa khi lúc mình bật game lên chơi thì nhiệt độ từ 50 -> 59 đôi khi lên tới 62 độ lận nha bạn

habo_milk

Máy khi cày games nhiệt nhảy lên 6x độ là chuyện bình thường không có gì là lạ cả bạn

Các chủ đề có liên quan khác