Trước mình dùng windows xp âm thanh vẫn bình thường, sau khi mình cài lại windows 7 thì âm thanh tịt luôn. Speaker nó như này đây. Mình đã làm đủ mọi cách rồi vẫn không được. Driver booster, driver easy... Cài đầy đủ hết rồi mà vẫn k đươc? các bạn giúp mình với?

Bạn đã cắm loa vào chưa, nó bào là chưa cắm mà. Mình cắm đầy đủ hết rồi cậu ah! Không thiếu gì cả. Không biết nó bị gì nữa?

wild_rose1501

Bạn vào cntrol panel mở realtek HD audio manager ra set default cho speakers , và chuột phải vào các biểu tượng như ảnh , để thiết lập ngã ra cho loa

Sau đó Bạn xem lại cái loa nó xuất hiện ở thẻ sound chưa

Phillip

Phải cài đã thì mới có cái HD audio được, từ đó mới vào đó chỉnh.

Bạn vào cntrol panel mở realtek HD audio manager ra set default cho speakers , và chuột phải vào các biểu tượng như ảnh , để thiết lập ngã ra cho loa

Sau đó Bạn xem lại cái loa nó xuất hiện ở thẻ sound chưa Thank bạn nhé. Mình sửa được rồi, mình vào chỉnh ở cái quyển sách kia tự dưng nó lại được? @@ May quá

luz_missngoc

có thể card âm thanh ở main bị hỏng. bạn ra quán test lại xem nhé Mình sửa được rồi bạn ah. Không phải hỏng main đâu. Mình chỉnh ở cái Realtek , cái hình quyển sách tự dưng nó lại được.

Các chủ đề có liên quan khác