nguonbatthien

Mọi ngày cái usb của em vẫn nhận máy em ( windows 10) nhưng không hiểu sao hôm nay khi em đang burn file ISO windows 8 vào để cài cho máy khác thì nó báo lỗi, sau đó em Format USB

thì không được, vào cả Disk management Format hay Change Driver letter thì vẫn không nhận và báo lỗi " the system cannot find the file specified",nhìn vào mục Disk driver trong

Manager vẫn thấy báo có usb 2.0 @@ trong khi cắm vào máy khác windows 7 xong Format thì vẫn nhận. Em đã thử uninstall driver rồi update,dùng cả phần mềm HP Format tools các

kiểu vẫn không nhận ở máy windows 10. bây giờ em cắm vào máy thì chỉ thấy báo Open Devices and Printers ở dưới góc phải màn hình chứ không thấy báo USb 2.0 như mọi ngày nữa ạ.

Mong các bạn chỉ cho em các khắc phục,thanks các bạn ạ.

tung_264

Win 10 nó còn lỗi nhiều lắm bạn, vì vậy cũng không biết gì mà giúp cho bạn được , hên xui windows làm việc tốt trên máy này nhưng lại không ổn trên máy khác

yuna_ichi

có thể điện áp không đủ cấp cho usb đó bạn, mình có 1 cái usb của khựa. cắm vào hầu như các laptop (của mình, của bạn bè,...) cũng chỉ báo Open Devices and Printers ở dưới góc phải màn hình . cắm vào pc thì nhận bình thường

Thank 2 bác. Em cũng biết là bản windows 10 nó chưa hoàn thiện nhưng vẫn cố dùng chỉ để vọc vạch cho vui thôi ạ. Chắc mai e ghost lại máy thôi ạ

linkhoi_91193

chắc usb bạn lỗi rồi, mình vẫn cài được mà Chắc vậy bạn à. Mình mang usb sang máy windows 7 vẫn nhận,dùng HP USB disk Format mất gần 2 tiếng mới xong,cắm và bất kỳ máy nào windows 10 đều không nhận nhưng windows khác thì vô tư @@

Các chủ đề có liên quan khác