thanhtrung_dng

chào các anh chị, e ra hàng cài windows thì tự nhiên người ta bảo không cài lại từ đầu được,chỉ gốt lại thôi,xong em về bật thì nó bị như hình ạ,mỗi lần khởi động nó cứ check ổ E cả tiếng,hic,cài windows ổ C ạ,ổ E chỉ là dữ liệu thôi ạ,nhưng ổ E này của em thỉnh thoảng nó bị không nhận,rút ra cắm vào thì lại nhận,có lúc thì vài ngày là bị,có lúc thì nửa năm mới bị không nhận,không biết là nó bị sao mong các bạn cho em xin ý kiến với ạ.

sẵn tiện các bạn cho em hỏi em định lấy cấu hình này ạ

CPU: Intel Core i3-4130 3.4Ghz

MAIN: MSI B85M-E45

RAM: Avexir Standard Series 8GB (1x8GB) DDR3 Bus 1600Mhz -

SSD: Kingmax SME35 Xvalue 120GB 2.5" SATA3 6GB/s 2.5"

HDD: Seagate Barracuda 1TB/7200 Sata3 64M

CASE: ARES K646 USB 3.0

PSU: Antec BP 400PX 400W

VGA: mua sau

em cũng ưng ưng rồi nhưng thật sự về sau cũng ngại nâng cấp nên vẫn băn khoăn có nên thay core i3 sang i5 không,tốn 1 chút cũng không sao ạ,công việc em chỉ có buôn bán lung tung trên mạng xem phim đại loại là nhẹ nhàng thôi,nhưng muốn mua 1 em cho tử tế chút ạ. các bạn xem có ổn không có cần bổ xung gì không thì cho em xin ý kiến ạ.

Bạn đặt tên phân vùng đừng ghi dấu tiếng Việt

Cái này nó check xong lần sau không hiện nữa đâu

minhcuong050103

chào các anh chị, e ra hàng cài windows thì tự nhiên người ta bảo không cài lại từ đầu được,chỉ gốt lại thôi,xong em về bật thì nó bị như hình ạ,mỗi lần khởi động nó cứ check ổ E cả tiếng,hic,cài windows ổ C ạ,ổ E chỉ là dữ liệu thôi ạ,nhưng ổ E này của em thỉnh thoảng nó bị không nhận,rút ra cắm vào thì lại nhận,có lúc thì vài ngày là bị,có lúc thì nửa năm mới bị không nhận,không biết là nó bị sao mong các bạn cho em xin ý kiến với ạ.

em cũng ưng ưng rồi nhưng thật sự về sau cũng ngại nâng cấp nên vẫn băn khoăn có nên thay core i3 sang i5 không,tốn 1 chút cũng không sao ạ,công việc em chỉ có buôn bán lung tung trên mạng xem phim đại loại là nhẹ nhàng thôi,nhưng muốn mua 1 em cho tử tế chút ạ. các bạn xem có ổn không có cần bổ xung gì không thì cho em xin ý kiến ạ. Bạn kiểm tra ổ cứng xem có bị lỗi bad sector hông bằng hd tune, hay dùng đĩa hiren boot dùng phần mềm HDD Regenerator.

hong_khanh2304

Đúng như #3 đã nói đặt tên cho phân vùng đừng nên gõ dấu tiếng Việt, windows nó không nhận ra

Afi

các bạn nói rõ hơn được không ạ,em gà cntt nên không hiểu lắm,đặt phân vùng tiếng việt là sao ạ,tên của ổ cứng phải không ạ .

kydu_ang3ls

các bạn nói rõ hơn được không ạ,em gà cntt nên không hiểu lắm,đặt phân vùng tiếng việt là sao ạ,tên của ổ cứng phải không ạ . cho thớt dễ hình dung

boysanhdieu_245

em cũng ưng ưng rồi nhưng thật sự về sau cũng ngại nâng cấp nên vẫn băn khoăn có nên thay core i3 sang i5 không,tốn 1 chút cũng không sao ạ,công việc em chỉ có buôn bán lung tung trên mạng xem phim đại loại là nhẹ nhàng thôi,nhưng muốn mua 1 em cho tử tế chút ạ. các bạn xem có ổn không có cần bổ xung gì không thì cho em xin ý kiến ạ.

thớt cho thêm mức giá để anh em biết chớ chứ nâng cấp tốn tiền quá cha thì thà mua máy xịn hơn

Các chủ đề có liên quan khác