dich_d

có ai biết phần mềm từ điển nào được ưa chuộng nhất hiện nay không ạ?

cái mình muốn nói là loại từ điển có chức năng phiên dịch tất cả thứ khi mình chỉ con trỏ vào những thứ có tiếng Anh sẽ hiển thị ra Tiếng Việt ấy

ai biết thì xin share cho mình được ko?

Thanks bạn trước

orange.4792

tiếng anh 1 từ có rất nhiều nghĩa, tùy theo ngữ cảnh mà chọn lựa cho phù hợp, nếu bạn ngại tra từng từ thì dùng evatran

Siarl

Quote:

Được gửi bởi kiepluhanh3232

cái mình muốn nói là loại từ điển có chức năng phiên dịch tất cả thứ khi mình chỉ con trỏ vào những thứ có tiếng Anh sẽ hiển thị ra Tiếng Việt ấy

Thanks bạn trước

mtd cũng có chức năng này,nếu muốn từ điển chuyên ngành thì prodic

Quote:

có ai biết phần mềm từ điển nào được ưa chuộng nhất hiện nay không ạ?

Thanks bạn trước

bạn dùng từ điển startdict đi nó có tình năng như bạn nói đó, bạn down bản cài đặt và chỉ dẫn ở đây

còn không thì bạn down bản portable ở đây

top_clover

> có ai biết phần mềm từ điển nào được ưa chuộng nhất hiện nay không ạ?

Theo mình biết là Babylon Pro.

Quote:

Được gửi bởi nhanhgon.com

Offline mình dùng stardict, online dùng vdict

vdict là gì vậy bạn, nó có chức năng gì mà Online thì dùng nó, nó có chức năng tương tự mình nói không vậy bạn?

nếu có thể bạn share cho mình được không bạn

Thanks

Armen

Quote:

vdict là gì vậy bạn, nó có chức năng gì mà Online thì dùng nó, nó có chức năng tương tự mình nói không vậy bạn?

nếu có thể bạn share cho mình được không bạn

Thanks

20 kt

asian_cardin

hic hic cái trang web của vdict lúc vào được lúc không vậy (web này íu sìu à)

mà hình như nó không phải phần mềm hic hic đúng là Online

còn cái startdict thì mình đọc và thấy cũng được, tương tự ý mình muốn

mà không biết có phần mềm nào tương tự cái startdict mà good hơn nữa không vậy? mình muốn tìm hiểu rõ chút ấy mà

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote:

Được gửi bởi fushina

bạn dùng từ điển startdict đi nó có tình năng như bạn nói đó, bạn down bản cài đặt và chỉ dẫn ở đây

còn không thì bạn down bản portable ở đây

cái loại mà bạn đưa cho mình cái nào tốt hơn vậy? bạn đưa 2 cái không biết nên lấy cái nào lun theo bạn thì cái nào tốt hơn???

redman001vn

mình đang thử xài Stardict nhưng sao cài theo những bước trong chỉ dẫn rồi mà lại không chạy phần mềm được vậy nè? vừa chạy nó là nó hiện lên khung chữ nhật nhỏ màu đen ở giữa màn hình desktop, ai chỉ cách mình khắc phục với hic hic

còn Phần mềm Click'n See, bạn có thể cho mình web của nó ko? để mình xài thử xem good không ấy mà

Thanks all

tuanthanh872008

Quote:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cái loại mà bạn đưa cho mình cái nào tốt hơn vậy? bạn đưa 2 cái không biết nên lấy cái nào lun theo bạn thì cái nào tốt hơn???

nếu như bạn chỉ muốn sử dụng để tra từ điển anh-việt hay việt-anh thì bạn dùng bản startdict portable đi chỉ cần bạn giải nén nó ra rồi chạy cái file .exe là được, đỡ phải cài đặt. À sẵn đây nói với bạn luôn khi gặp các phần mềm mà tên nó có gắn thêm chữ portable thì đó là những phần mềm chạy trực tiếp không cần cài đặt (có lẽ bạn không biết nên không biết chọn cái nào trong hai cái mình đưa ra)

lona_4292

Quote:

Được gửi bởi fushina

nếu như bạn chỉ muốn sử dụng để tra từ điển anh-việt hay việt-anh thì bạn dùng bản startdict portable đi chỉ cần bạn giải nén nó ra rồi chạy cái file .exe là được, đỡ phải cài đặt. À sẵn đây nói với bạn luôn khi gặp các phần mềm mà tên nó có gắn thêm chữ portable thì đó là những phần mềm chạy trực tiếp không cần cài đặt (có lẽ bạn không biết nên không biết chọn cái nào trong hai cái mình đưa ra)

Thank bạn nhìu nha, mình mới biết cái vụ này đó hihi, mà cái portable mà bạn đưa nó nó đầy đủ các chức năng như cái stardict ở trên ko,coi nhưcó phát âm bộ 80MB ấy,...?

để mình download về xài thử xem sao, thanks bạn nhìu nha

mà phiên bản mới nhất của portable là v3.0 hay là bản nào vậy bạn?

namviet_navico

Kinh nghiệm: từ điển có rất nhiều, nhưng ít có từ điển nào tốt. Về từ điển Việt-Anh, Anh-Việt xài Lạc Việt cho chắc. Về Anh-Anh thì xài Babylon hay Oxford. Nhiều từ điển online nghĩa không đủ nghĩa, mất thời (gian) gian tra lắm.

canary586

Ừ mình lên goole search thì thấy bản mới nhất là bản 3.0, hai bản mình đưa cho bạn thì đều là v3.0 đó, còn bản portable thì hình như không có phần phát âm.

Amott

Rất kết bộ Prodic, LacViet sử dụng trên Babylon!

Đang lùng bộ dữ liệu ProDic cho thằng ku MDict mà chưa có! Bác nào có hay vừa build thì cho em xin ạ!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Thiết kế giáo án điện tử “Từ vi mô đến vĩ mô” sử dụng phần mềm ToolBook Assistant Luận văn Sư phạm 0
D Xây dựng quy trình chuyển đổi dữ liệu từ MicroStation sang Arcgis bằng phần mềm FME và thành lập bản Khoa học Tự nhiên 0
T Phần mềm học 600 từ vựng ôn thi Toeic hiệu quả. Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 2
T Monenglish - phần mềm học 3000 từ tiếng anh thông dụng Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
P Nghiên cứu khả năng phủ sóng Internet trên địa bàn thành phố Huế sử dụng phần mềm mô phỏng điện từ t Công nghệ thông tin 0
M Kỹ thuật sinh test case tự động từ yêu cầu phần mềm Công nghệ thông tin 0
G Xây dựng các ca kiểm thử tự động từ giao diện phần mềm Công nghệ thông tin 0
C Sử dụng phần mềm Mathematica trong dạy học phần "Dao động và sóng điện từ" chương trình sách giáo khoa Vật lí lớp 12 trung học phổ thông Luận văn Sư phạm 2
H PHẦN MỀM DỰ TOÁN F1 TỰ ĐỘNG NHẬP NGUYÊN ĐỊNH MỨC, ĐƠN GIÁ, GIÁ THÔNG BÁO TỪ MỌI FILE EXCEL Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
D Phần mềm ReportGPS v2.6 - hỗ trợ báo cáo kết quả sau khi bình sai từ TBC, Compass ! Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0

Các chủ đề có liên quan khác