p3h30_h4ppj

Cài này là em kiếm trên mạng thui nhưng thấy 4rum chưa có nên chia sẻ tý, ai bít rùi thì đừng chém em nha

cái này áp dụng cko kmp để xem phim hd nhưng để xem phim thường cũng nét lắm.

Nguyên liệu:

Core AVC 3.0.1:

AC3 Fillter:

Klite codec:cái này ai cũng có nên chả cần link đâu nhỉ (cài mấy cái này trước khi cài KMP nhá).

cách chế biến:

đầu tiên cài tất cả các phần mềm ở trên, sau đó cài KMP.

Chuột phải vào KMP -> Option -> Preferences hay ấn F2, nó sẽ hiện ra cái này

Vào Internal Video Decoder. Nó sẽ hiện lên bảng sau

Uncheck 2 ô H.264 và ACV1, nếu dùng KMP mới thì chọn disabled ở dòng có chữ H.264 với AVC1.

Tiếp theo bấm vào External Video Decoder, nó lại hiện ra 1 cái bảng

Bấm tiếp vào External Decoder Search nó sẽ ra bảng sau:

Ấn tiếp vào Add system codec rùi tìm dòng core AVC video decoder, sau đó ấn add after scan(nhớ đánh dầu vào mấy ô như trong hình nhá)

Trở lại bảng trước, cũng chọn như trong hình

Tiếp tjeo là âm thanh, mấy bác làm giống hình là dc

còn nữa, các bạn có thể turn on hay tăng thêm cái Sharpen ở Video (Basic) và Video (Advanced)

P/S: với các bạn chip > 3Ghz thì chuột phải vào KMPlayer -> Video (Advanced) -> Preset: Quality (3GHz)

Kulbert

thanks bạn đã chia sẻ!

Nhưng mình toàn kéo torrent phim hd xem cũng mượt lắm vì link toàn 5 6g mà, không biết cái này thì tăng thêm được cái ji

tăng được đó bạn, 5 6gb chưa thấy nhiều chứ mấy cái phim 15gb là thấy liền à, máy core i5 4gb ram, card on chạy windows 8 mà xem phim bằng cái config mạc định của kmp là giật kinh lắm, âm thanh hình ảnh mỗi thằng một phách à, config xong khác hản ngay, thank chủ thớt nha

Các chủ đề có liên quan khác