Cearbhall

tui soạn giáo án môn âm nhạc nên cần chèn một vài đoạn nhạc vào giáo án nhưng không biết làm sao nhờ các anh chị chỉ giúp.( tui vừa có phần mềm Encore).Thank nhiều.

PORTABLE KEYBOARD MUSIC !!!!

các bạn thích chơi một bản nhạc nhưng không có đàn để chơi vì giá quá cao hay chưa có điều kiện mua. Nhưng với Phần mềm Keyboard Music thì có thể giúp bạn phần nào đấy. Với phần mềm này có thể chơi với nhiều loại nhạc cụ khác nhau bằng bàn phím máy vi tính thôi. Tuy đơn giản vậy đấy nhưng Keyboard Music có rất nhiều chức năng với nhiều âm thanh khác nhau: Đàn Organ, Guitar, Tiếng chim hót, đàn nhà thờ,…và còn nhiều âm thanh khác nhau nữa. Bạn có thể tự mình đánh và thưởng thức nhé ! Dưới đây là bản Portable Keyboard Music ( Tự chạy không cần cài đặt) (dung lượng: 1.24MB)

Link :

Không biết nhạc vẫn chơi được nhạc đấy !!!!!

Xever

Quote:

Được gửi bởi ltth2510

tui soạn giáo án môn âm nhạc nên cần chèn một vài đoạn nhạc vào giáo án nhưng không biết làm sao nhờ các anh chị chỉ giúp.( tui vừa có phần mềm Encore).Thank nhiều.

Giả dụ thày (cô ?)) soạn giáo án bằng word thì ta sẽ dùng mẹo tương tự bác Dly ở ngay trên câu hỏi của bạn. Nghĩa là mở chương trình soạn nhạc ra và dùng các tool chụp một phần màn hình (SnagIt, hay các chương trình free) chọn chỉ phần muốn chen vào giáo án, rồi paste nó vào.

SnagIt thì phải có "đoản" mới dùng được, bạn có thể search tìm những chương trình có chức năng tương tự nhưng free, để lương tâm nó thanh thản tí ấy mà

eya_ox_cuaem9x

Quote:

Được gửi bởi ltth2510

Hơi cực công một chút nhưng sẽ được như ý. Encore xuất sang *pdf, Sau đó dùng trình Acrobat save as qua đuôi *jpg

Trong số các phần mềm kẻ nhạc trên máy vi tính thì Final là rất hay và dễ sử dụng. Có nhiều phiên bản như Final 2000, Final 2005, 2006, 2007, 2008..., bạn tìm mua ở cửa hàng tin học (Final 2005) là hay nhất, lên mạng có tài liệu chỉ dẫn sử dụng (Tiếng Việt) nếu không bạn có thể tự nghiên cứu sử dụng được, nếu có kiến thức về nhạc lý cơ bản.

bf_203

Củm ơn tất cả người nhiều lắm. Nhờ tất cả người mà những cái gì không biết thì thành biết cả ^^ bi giờ thì bắt đầu đi kiếm mà down thui! Củm ơn lần nữa. Nhưng có điều cho em hỏi, nhiều chương trình như vậy thì đánh giá làm sao đây? Có ai xếp hạng cho chúng hok vậy?

lop05kt

Xin lỗi tất cả người, nhưng em vừa down và đang sử dụng chỉ có điều gặp một vấn đề nhỏ đó là khi click play không nghe được gì hết từ bản nhạc. Và trong MIDI setup mà anh Dly chỉ em không có SB gì gì gì đó! Không hiểu làm sao hết mong tất cả người giúp đỡ. Em Thank nhiều!

À vì sound card tui đang sử dụng là Sound blaster nên bạn thấy có chữ SB. bạn nên chỉnh theo cảd sound trong máy bạn. (chương trình vừa nhận diện sound khi íntall drivers đầy đủ. Có điều nó không tự hiện lên )

Trước đây tui cũng có cài encor 3.0, nhưng mò hoài không vẫn không biết cách sử dụng như thế nào, cuối cùng phải gỡ bõ đi, có huynh nào chỉ giúp mình với.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

trước tui có cài phần mềm encor 3.0, nhưng mò hoài không biết sử dụng. Quí huynh biết chỉ giúp mình với

quynhanh_pengoc

Không biết ai biết nơi nào để download file .enc thì cho mình biết với. Mình thấy encore đọc những file .mid rất giật. Thanks nhiều

Ryker

Quote:

Được gửi bởi taihangtuan

toi muon tim phân mêm soan giáo án cho môn nhạc cấp tiểu học

Thứ nhất, bạn nên tìm hiểu cách gởi bài với tiếng Việt có dấu, thứ hai, câu hỏi của bạn hơi mơ hồ. Giáo án là dạng văn bản thì bạn dùng winword hay wordpad để soạn phần chữ, đến đoạn nào cần chèn bài nhạc thì bạn theo các chỉ dẫn ngay trong chủ đề này, có đủ hết cho nhu cầu của bạn.

Các chủ đề có liên quan khác