yul_rukawa

các bạn trong DDTH ơi giúp tui với. Máy tính của tui bị lỗi như thế này ma tui không biết là nguyên nhân từ đâu. tui vừa thử cài lại windows rồi mà không có biến chuyển gì cả:

" The instruction at " 0x586116e2" referenced memory at "0x586116e2". The memory could not be "written". Click on OK to terminate the program, Click on CANCEL to debug". Mọi người ơi giúp mình với. Thanks

Elliot

bạn phải nói cụ thể hơn tất cả người mới có thể giúp được chứ. Đại loại như lỗi đó như thế nào? bạn vừa vào windows được chưa? hay vào windows rồi khởi động ứng dụng bị xảy ra tình trạng đó..v.v

juariaii

Lỗi này xảy ra khi tui đã vào windows được rồi, chạy ứng dụng được một lúc thì sẽ hiển thị ra lỗi này. Sau đó mở các ứng dụng khác sẽ chạy rất chậm, máy tính bị treo. Ban đầu mình nghĩ là máy bị chậm nhưng để một lúc cũng không thấy biến chuyển gì và cứ thế là treo mãi thôi, mình phải nhấn nút Restart trên case mới khởi động lại máy được.

thiquocduy

đầu tiên bạn tháo con RAM ra lau chân RAM và khe cắm RAM, xem có thấy khả thi hơn không, nếu không được thì dùng chương trình quét virus, càng mạnh càng tốt (kaspersky, bit defender hay avira) quét tất cả những dữ liệu bạn chứa trong các ổ D, E, F. Nếu vẫn bị tình trạng đó thì bạn format ổ C và cài lại windows lần nữa. Vẫn còn tiếp tục bị lỗi đó thì có nghĩa là thanh RAM của bạn sắp chết rồi. Vậy nhé

Thanks bạn nhé. Mình quét virus bằng Avira rồi, có virus bạn ah.

Máy mình mới mua từ tháng 12/09, RAM vẫn ổn mà ( bạn nói là RAM sắp chết nghe sợ quá). Lúc sáng tớ chưa nói cho bạn biểu hiện của máy lúc bị lỗi là nó sẽ thay đổi hết tên của những file mà lúc mình đang làm chuyện với nó. VD như file 'NVL152-12.xls" thì sẽ đổi thành một loạt dãy số và không mặc định là file .xls hay .doc gì cả. Cũng có lúc mình làm chuyện với 2 file khác nhau, sau khi khởi động lại máy do bị treo nó sẽ thay đổi tên của 2 file này cho nhau.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác