Suthley

Bình thường mình lướt web bằng google chrome thì không vấn đề gì, nhưng khi chuyển sang dùng Firefox là nút start trên taskbar, với thanh charm không hoạt động nữa, click vào thì chẳng có hiện tượng gì cả, có lẽ do dùng Firefox chăng. Có bác nào dùng Firefox trên windows 8.1 không fix vấn đề này thế nào đây?. Còn mình khi đó thì vào taskmanager restart lại tiến trình explorer.exe thôi!

Bình thường mình lướt web bằng google chrome thì không vấn đề gì, nhưng khi chuyển sang dùng Firefox là nút start trên taskbar, với thanh charm không hoạt động nữa, click vào thì chẳng có hiện tượng gì cả, có lẽ do dùng Firefox chăng. Có bác nào dùng Firefox trên windows 8.1 không fix vấn đề này thế nào đây?. Còn mình khi đó thì vào taskmanager restart lại tiến trình explorer.exe thôi! windows 8 đã phát ành khá lâu nên mình nghĩ sẽ hiếm xảy ra tình trạng không tương thích,theo suy đoán thì do ff quá nặng+ bạn có thể bị disk 100% khi mở ff nên mới bị vậy,bạn có thể dọn hết cookie,bộ nhớ đệm,cache,..bằng ccleanr hay thử một vài bản mod của ff xem

binhyen245

win 8 đã phát ành khá lâu nên mình nghĩ sẽ hiếm xảy ra tình trạng không tương thích,theo suy đoán thì do ff quá nặng+ bạn có thể bị disk 100% khi mở ff nên mới bị vậy,bạn có thể dọn hết cookie,bộ nhớ đệm,cache,..bằng ccleanr hay thử một vài bản mod của ff xem Biết là thê, mình cũng update cho windows thường xuyên, firefox hiện tại là ver 33. mình không cài thêm addon nào cho firefox cả trừ ABP, lúc khởi động thì bình thường, không lâu, dùng một thời gian mới bị hiện tượng trên thôi. Ccleaner thì cũng ok mà1

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác