justin_9006

Mới cài lại window . giờ cài SQL 2005 thì bị lỗi này.

Vẫn đĩa windows 7 đó. vẫn đĩa SQL đó(SQL là file iso => không phải đĩa bị hư)

Bro nào biết cách fix xin chỉ giúp

window 7 ulimate 32 bit

SQL server standar edition

cái này mình cũng không chắt lấm, bạn nên coi lại trong SERVICES lại xem cái dịch vụ MSSQLSERVER nó có được mở chưa. nếu chưa thì start nó lên.

chào bạn.

chy_yeu

cái này mình cũng không chắt lấm, bạn nên coi lại trong SERVICES lại xem cái dịch vụ MSSQLSERVER nó có được mở chưa. nếu chưa thì start nó lên.

chào bạn. Đã làm như vậy nhưng cứ vừa Start MSSQLSERVER thì nó tự động stop

hoang_khiem93

Mình cũng đã từng gặp lỗi này khi cài đặt, do nhu cầu mình không cao nên mình chuyển sang SQLExpress 2005. Nhỏ gọn, dễ cài đặt và dễ sử dụng.

manhhoxuattran

- SQL cần một số service khác để chạy nửa (mình không nhớ rỏ là service nào, chỉ nhớ là từ Win* trở đi)!

- Nhìn hình đó mình cũng không biết lỗi gì, vì đang setup ! Bạn thử xem lại trong list những service bị disable xem sao!

mình nghĩ là bản cài đặt SQL của bạn bị lỗi, bạn thử tải bản khác về xem, tải từ trang chủ của MS cho chắc ăn

bạn nên gỡ sạch nó ra, cài lại. Lỗi này chắc do phần config windows authentication

ps: windows 7 thì nên cài sql 2008 luôn cho khỏe, dễ xài hơn 2005

php_vn

việc cài sql rất hay bị lỗi, để cài suôn sẻ bạn nên để máy mình trống chưa cài chương trình gì, có thể cài visual studio trước cũng được

rùi cài sql thì nên tắt firewall đi, kíck hoạt IIS trước nếu chưa kích hoạt, cứ theo trình tự đó mà làm sẽ cài được sql 1 cách suôn sẻ!

sql 2005 nên sài bản enterprise ổn định!

--------------
[email protected]

bachdiep1210

có thể là do service bật không đúng với quyền admin ( đại loại vậy) bạn vô Service. Tìm cái service có tên là SQL server ( hay cái khác tương tự do mình đang dùng SQL 2008 nên không rõ lắm) rồi chọn Properties. Chọn Tab Log On. Click vào sự lựa chọn đầu tiên .

Làm tương tự với mấy cái service liên quan tới SQL khác.

Đây là lỗi mình đã từng bị. Nếu lỗi của bạn giống mình thì hi vọng khắc phục được

Tris

Bạn có cài IIS ko? Bạn có chọn chức năng book online của nó ko?

tuchinhtri299

Bạn có cài IIS ko? Bạn có chọn chức năng book online của nó ko? Cấu trả lời chính xác ... bạn chọn cài đặt Online Book nên phải cài thêm IIS nữa ...

Cấu trả lời chính xác ... bạn chọn cài đặt Online Book nên phải cài thêm IIS nữa ... Chuẩn! Lỗi cái này cũng không sao! Cứ chạy đi đã! Lần sau nhớ cài IIS nữa nhé! Cài theo các bước như sau là ngon nè:

1. Cài IIS

2. Cài SQL Server

3. Config SQL Server

4. Cài Visual Studio

5. End . . .

diemtrang7588

Mình cài sql trên máy windows 7 đến phần "setting server network default setting" thì màn hình đứng lại không chạy tiếp. Xin các pro chỉ cách. em không up dc hình ảnh lỗi lên diễn đàn

Các chủ đề có liên quan khác