Các Pro bày cho cách cài AutoCAD 2010 x64 trên Win7 RC x64. Mình cài luôn bị bắt cài DirecX 9.0 trong khi đã cài đủ thứ DirecX từ 9.0 đến 9.0c đến nỗi khi cài 9.0 SDK gì đó nó báo là không cần thiết nữa. Vậy mà thằng ACAD 2010 x64 vẫn không chịu.

Cảm ơn!

loa4vitinh

khi cài nó báo lỗi gì đó khi gần kết thúc cài đặt chọn OK tiếp thì nó kết thúc cài đặt nhưng không chạy được.

Bạn cho đĩa DVD cài đặt vào lại hay chạy Add/remove... nó sẽ hỏi repair hay Uninstall. Bạn chọn repair xong là chạy OK. Mình vừa cài với CAD 2009 trên Vista x64 và hiện tại là trên Win7 x64 Enterprise đều chạy tốt hết.

Lưu ý là khi cài Cad bạn phải chạy theo file Autorun của nó sau đó nếu nò báo lỗi cho đĩa DVD Autocad vào để tiếp tục thì bạn vào cài trực tiếp từ thư mục x64/acad.msi thì mới chạy được. Chứ ngay từ đầu vào cài luôn từ thư mục này sẽ bị báo lỗi không có .Net hoăc. DirectX như bạn nói ở trên (Win Vista trở lên thì là DirectX >10 rồi(máy mình là DirectX11) chứ làm gì có lỗi đó nữa.

Hãy làm thử như mình xem được không nhé. Chúc thành công

hieu_bop

minh co cai cad 2008 ma không cai duoc tren windows 7

moi cai la no bao loi x64. co ai biet lam on chi giup. thanhk

ngucto

Download bản ACAD-2010 64bits (hay 32bits) TRIAL từ AutoDesk. Tìm ***** riêng (Vd. từ softvnn).

Thế là có bản chánh gốc dù là bản trial.

Còn windows 7 64 bits thì củng thế tìm bản gốc rồi dùng Loader ta..ta..ta.ta....

Không muốn nói nhiều.

tui cài đặt hoài nhiều lần, nhiều máy khác nhau mà không bao giờ bị trục trặc.

Quote:

Được gửi bởi dangtaitran

minh co cai cad 2008 ma không cai duoc tren windows 7

moi cai la no bao loi x64. co ai biet lam on chi giup. thanhk

bác lên dùng windown XP vẫn hơn nó không đòi bản quyền còn mấy cái windows mới ra đòi hỏi nhiều lắm.

AutoCAD 2010 64 Bit Final latest phiên bản của bác đây:

mysteriousm62

Có $$ đâu mà xài hàng hiệu hở Bác. Chỉ hỏi xem có ai đã cài được thì bày cho.

haiga9109

Quote:

Được gửi bởi Minh Beo

.... Vậy mà thằng ACAD 2010 x64 vẫn không chịu. Cảm ơn!

Bạn dùng đĩa gốc, copy hay lấy từ đâu? Khuyên bạn đợi khi có Win7 chính thức hãy cài nếu bạn dùng AutoCAD chính hiệu.

Các chủ đề có liên quan khác