Berke

Chào cả nhà, hôm nay em mới nâng windows 7 lên thành windows 8 pro. Và setup phần office 2013. Nhưng khi setup xong thì các file Word (.doc hay .docx) cũ không đọc được, cũng tương tự với Powerpoint không đọc được các file cũ.(Ngày xưa em dùng office 2007). Mong moi người chỉ em cách xem được các file cũ này.

Thank mọi người!

các bạn cho mình hỏi:mình đang dùng windows 7 và mới cài bộ office 2013 song song với bộ office 2007.nhưng khi mở các file word,Excel,Powerpoint... thì chỉ chạy được office 2007.vào properties để set office 2013 làm mặc định cũng không được.có ai chỉ giúp mình làm sao để mở các file word,Excel,Powerpoint... bằng office 2013 mà không phải xóa office 2007.thanks các bạn!!

nhok_mjlk

Nhấn phải chuột lên file chọn Properties, kích chọn nút Unblock là được
Đây là chế độ bảo vệ máy tính từ các mối nguy hiểm của các file tải trên mạng hay copy từ máy tính khác sang thôi.

Bạn chủ topic thử mở 1 file word trống lên r kéo thả file word vào xem có đọc được không

thienvuongkute

file nào cũng làm thế à ^^

mắc công lắm

mình có cách khác

Options rùi chuyển xuống thẻ Trust Center > Trust Center Settings.

Tại thẻ Protect View, bạn bỏ chọn 3 tùy chọn hết luôn là xong. Nhấn OK để lưu lại thiết lập, tương tự như vậy cho Powerpoint và Excel...

sweet_love_nna

máy bạn cho mình hỏi? mình mơi danh 1 file word luc tói hôm wa. twj tay đanh dzoo úb dzay ma sang nay mở ra đọc không đuọc. phai làm gi day

minh kick vao nó báo la:

word cannot start the converter mswrd632.wpc.

ai biết bày minh với

truongmynga_dx

Chào cả nhà, hôm nay em mới nâng windows 7 lên thành windows 8 pro. Và setup phần office 2013. Nhưng khi setup xong thì các file Word (.doc hay .docx) cũ không đọc được, cũng tương tự với Powerpoint không đọc được các file cũ.(Ngày xưa em dùng office 2007). Mong moi người chỉ em cách xem được các file cũ này.

Thank mọi người! máy mình cũng y chang vậy bực quá

divang_latoi

Nhấn phải chuột lên file chọn Properties, kích chọn nút Unblock là được
Máy mình không biết sao không có nút Unlock, không biết làm sao sửa lỗi này. Ai sửa được chỉ mình với

Dakota

nhấn phải chuột lên file chọn properties, kích chọn nút unblock là được
Thank bác nhé..h đã mở được rồi..

telecom_uct

nói rõ đi bạn ơi !!! file nào cũng làm thế à ^^

mắc công lắm

mình có cách khác

Options rùi chuyển xuống thẻ Trust Center > Trust Center Settings.

Tại thẻ Protect View, bạn bỏ chọn 3 tùy chọn hết luôn là xong. Nhấn OK để lưu lại thiết lập, tương tự như vậy cho Powerpoint và Excel...

lahai72

Ofice 2013 còn mới nên khó sử dụng, cần lắm những bài viết hướng dẫn chi tiết cách sử dụng và khắc phục lỗi của Office 2013!!!

Sadiq

Tìm mãi mới thấy được, Thank bạn nhiều Nhấn phải chuột lên file chọn Properties, kích chọn nút Unblock là được

Các chủ đề có liên quan khác