huongthuy_icb

Chào mọi người, trước giờ mình quen dùng Thunderbird, nay vì mới chuyển qua dùng dòng laptop probook có chức năng quicklook dùng để xem email, ... mà k cần vào windows khá hay nên chuyển qua dùng outlook 2010 (vì quicklook hoạt động trên nền tảng là addin của outlook). Mình đã add thành công tài khoản gmail vào outlook nhưng không hiểu làm sai bước nào mà bị như trong hình

Trong hình, cái tài khoản gmail của mình nó k gộp chung với cái outlook data file nên cái outlook data file cứ bị trống trong khi cái dưới trong inbox vẫn có thư đến bình thường. Mọi người giúp mình với.

Từ cửa sổ dòng lệnh (Start -> Run -> cmd) gõ mmc để khởi động MS Management Console.

Trong File Memu, chọn Add/Remove Snap-in...

Chọn Certificates ở hộp bên trái rồi bấm nút Add. Trong hộp thoại Certificates Snap-in, chọn My User Account, ấn Next rồi Finish. Ấn OK để đóng cửa sổ Add/Remove Snap-in.

Bạn import các certificates tương ứng vào Root CA và Intermediate CA trong MS Management Console mới tạo ra bằng cách sử dụng chức năng Import (xem hình). Sau đó, MS Outlook sẽ kết nối tới MS Exchange Server thành công qua RPCC Over HTTP/HTTPS.

linhkent0501

Thank bạn đã chỉ giúp. Nhưng mình nghĩ hình như bạn và mình chưa hiểu rõ ý của nhau. Ý của mình muốn hỏi như 2 hình sau

Ở hình 1, mình chọn tài khoản gmail và inbox đầy thư.

Ở hình 2, mình chọn outlook data file, là file mặc định sau khi cài outlook đã có thì k hề có thư nào.

Mình thấy nhiều người sau khi add thêm tài khoản vào outlook thì cái inbox của phần outlook data file hiện đầy đủ các thư. Đấy là lý do mình thắc mắc.

Thanks bạn

P©tur

đó là file dữ liệu của bạn mà. Đó là phải rỗng. Có dữ liệu nào đâu. bạn phải nhập dữ liệu trước đã

Sadiq

Nếu không được bạn thử theo cách này nhé

macketoi_xd901

đó là file dữ liệu của bạn mà. Đó là phải rỗng. Có dữ liệu nào đâu. bạn phải nhập dữ liệu trước đã mình nghĩ là lúc add tài khoản gmail thì các thư trong inbox của tài khoản gmail cũng sẽ được hiện trong inbox của outlook data file luôn. thế phải thêm dữ liệu như nào hả bạn

Các chủ đề có liên quan khác