anhct84

Em làm theo 2 trang này

em không hỏi trực tiếp ở những topic ấy vì thì nó cũ rồi comment mất công bị band nick vì đi đào mộ

hdvnbits và hdmovie tuy các hướng dẫn không trái ngược nhau nhưng hdmovie làm nhiều thứ hơn, nói chung là mày mò mải em có những thắc mắc sau:

1/có phải phiên bản mới nhất hiện nay của MPC đã có sẵn LAV ta chỉ cần down Madvr về thui hả? tại em thấy trong nó ghi madvr **unavailable** mặc dù là hệ điều hành 64bit nhưng bản của em tải về là 32 bit mà (MPC-HC.1.7.6.x86.exe) (tải riêng về cái thì nó hiện lên vậy cũng ổn chưa nhỉ?)(

phải down thêm Codec Tweak Tool nữa ạ?(cài cái này phát hiện nó không hiện LAV nên phải down LAV riêng, cài xong thì nó hiện LAV ok)

2/làm thế nào biết được loa mình mấy chấm?(2.0 , 2.1 hay 5.1)

3/
(của )

mới đầu em chọn highest mà ctrl J nó lên 145 rồi xuống 107 nhảy lên nhảy xuống chóng cả mặt

sau rùi em chọn theo high(ko hiểu AR và LL là gì) thì ok, delayed frame và dropped frame có thay đổi tùy video nhưng số nhỏ và không thay đổi liên tục nhưng khi em chạy Victoria's Secret(công nhận nhờ down cái này mà mấy ngày nay tìm hiểu được đủ thứ) thì nó hiện ra như vậy,

hình ảnh thì có mà không có tiếng

4/ làm thế nào biết được máy có chạy nổi smoot motion hay ko?

Chuyện bên lề:

em down Victoria's Secret ờ HDvietnam về, em chọn bảng khủng nhất coi cho nó "nét căng" nhưng ai ngờ Splash pro có tiếng không có hình, còn mây cái như KMP mới cài thì thấy toàn la bàn, bật lên màng hình lá cây xanh nè, Power DVD thì như bị mất sóng, Jetplayer đen thui nói chung là em đã thử nhiều nhưng cuối cùng chỉ có cái này là chạy ngon.

Nhưng hình ảnh nói chung hơi tối và thua Splash nên lên goole tra cứu ai ngờ cái này được nhiều người dùng vì khả năng tinh chỉnh cao chứ không phải vì nó phát hình đẹp.

Mày mò toát mồ hôi cuối cùng mở thử vài video thấy ngon ghê nhưng ai ngờ vào mở lại Victoria's Secret thì hình đẹp như mơ mà không có tiếng! em nay đã mệt và buồn ngủ mong rằng sáng mai có tin vui thì các bác các chú các anh em!

Xin cám ơn và chào tạm biệt!

Các chủ đề có liên quan khác