Rorey

Chuyện là thế này: Ban đầu mình cài MS office 2013 đã active by phone, nhưng mình đã tick vào ô "ask me later" trong bản tùy chọn update. Giờ đây mình muốn update nhưng không tài nào tìm ra tab nào về update option trong MS office 2013. Nếu các bản update của MS office 2013 được tích hợp sẵn trong windows update thì đỡ, nhưng khi này lại là không. Mình có vào trang chủ của MS office bảo rằng vào Office>File>Account>Update Options (cái này bên trái khung "information about MS office"), tuy nhiên trong bản office này lại chẳng có bất cứ Update Options nào cả. Chắc giờ mình cài lại Office (Bản retail đã kích hoạt bằng key activated by phone, nên giờ dùng lại key ấy cũng được). Khi mình vào Windows update chỉ thấy "recieve windows update only" (Oh God Why????) Không biết có bạn nào gặp tình trạng giống mình chưa và đã giải quyết như thế nào. À, máy tính mình đang cài windows 7 và mình đã chọn "Download updates but let me choses what to install" trong windows update, tuy nhiên mình đã "check for updates" rồi mà vẫn không được, và mình không dùng tài khoản đăng nhập vào MS office 2013. Kính mong các bạn, anh, chị, chú, thím, ông, bà có thể giúp mình bật chức năng update của RIÊNG office 2013 hay hiển thị tap "Update options" trong tab Acount. Thank mọi người nhiều lắm! Thân!

Sigfrid

nếu nó không báo update thì muốn update để làm gì vậy bạn? dùng không thấy lỗi phát sinh thì cứ thế mà dùng chứ sao nữa

ntcmar

start > control panel > System and Security > windows update >Change Settings > tick vào cả 2 ô Give me ... và Give me update ..... là dc

Bạn vào windows update trong control panel

Sau đó click vào chữ "find out more" để nhận update cho các sản phẩm khác của Microsoft

Sẽ có 1 cửa sổ IE hiện lên, bạn bấm vào install, thế là xong, từ giờ bạn có thể nhận update cho office 2013

Ephrem

Chuẩn không cần chỉnh bạn ơi!!! Thanksss nhiều nhé! Bạn vào windows update trong control panel

Sau đó click vào chữ "find out more" để nhận update cho các sản phẩm khác của Microsoft

Sẽ có 1 cửa sổ IE hiện lên, bạn bấm vào install, thế là xong, từ giờ bạn có thể nhận update cho office 2013

haanhtho8x

nếu nó không báo update thì muốn update để làm gì vậy bạn? dùng không thấy lỗi phát sinh thì cứ thế mà dùng chứ sao nữa Đã dùng bản quyền là phải chỉnh cho update lên bản vá lỗi chuẩn nhất chứ bạn, dung thế mới tối ưu hoá được phần mềm.

Nguyen_yeu

Bạn vào windows update trong control panel

Sẽ có 1 cửa sổ IE hiện lên, bạn bấm vào install, thế là xong, từ giờ bạn có thể nhận update cho office 2013 Cách này là chính xác, tuy nhiên, các bạn cũng cần lưu ý là nhiều khi update nhiều quá, làm nặng phần mềm, đa số Microsoft update về bảo mật, nếu những dữ liệu của bạn không quá quan trọng, có thể không cần update làm gì.

Các chủ đề có liên quan khác