Baran

Khi sử dụng TeamViewer thấy thông báo: “Access to the Teamviewer Server Has Been Denied!”

Lỗi này do Teamviewer phát hiện nghi ngờ bản quyền và block ID khóa luôn địa chỉ MAC của bạn.

Cho dù gỡ bỏ hoàn toàn và cài đặt lại phiên bản khác vẫn hiện lỗi.

Sau đây xin hướng dẫn cách khắc phục khi gặp phải sự cố như trên.

1 • Dùng phần mềm chuyên dụng Total Uninstall, Revo Uninstaller Pro... gỡ bỏ sạchTeamviewer.

2 • Click vào Start –> Run –> %appdata% –> xóa thư mục TeamViewer.

3 • Vào Start gõ regedit. Sau đó tìm đến các từ khóa:

HKEY_CURRENT_USER/SoftwareHKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE xóa đi thư mục TeamViewer

4 • Tải phần mềm Technitium MAC Address Changer v6.05 về cài đặt. Xong mở nó lên

1 • Chọn Card mạng đang sử dụng.

2 • Nhấn vào Radom MAC Address.

3 • Click vào Change Now ! để thay đổi địa chỉ MAC.

4 • Nhấn Restore Original để quay về ban đầu

5 • Khi thay đổi thành công, phần mềm sẽ thông báo:

Cuối cùng down Teamviewer mới nhất về dùng.

MacNeill

Nhờ Mod sửa lại giúp cái tiêu đề, lúc gõ vội không để ý!

" Hướng dẫn sửa lỗi TeamViewer block iD - Truy cập TeamViewer bị từ chối "(thiếu chữ ' từ ') Lúc trước mềnh cũng dính lỗi này.. Đã làm mọi cách như bác.. Nhưng đổi ID WIFI bằng SMAC... Kết quả cũng như lúc đầu.. Haiz.. Đành ngậm ngùi cài lại win...

-> cách của bác hi vọng sẽ cứu dc nhiều bạn.. @@

nguyenclinhhugl

D-com rất khó change MAC cách này đã th/công mỹ mãn với D-com đang dùng post lên chia sẽ
P/s: Sau khi change thành công xong, không nên ấn Restore Original sẽ quay về vị trí cũ bị block iD

Lúc trước mềnh cũng dính lỗi này.. Đã làm mọi cách như bác.. Nhưng đổi ID WIFI bằng SMAC... Kết quả cũng như lúc đầu.. Haiz.. Đành ngậm ngùi cài lại win...

-> cách của bác hi vọng sẽ cứu dc nhiều bạn.. @@

haviethoabinh

Những ai bị “ Dzính chưởng key lụi ” block iD kêu la than oán, tinh thần hoảng loạn. Vào “ điểm danh ” Fix lổi nào

Tại topic share key này:
...nhưng teamview vẫn bị block, đang hoảng loạn

... nếu bị thì xác định là em giết bác quaylai bên topic share key, không thông báo trước anh em gì cả cùng cảnh ngộ. em cũng dính topic share key giống bác. team bị block luôn. không change được MAC wifi. Nản quá! Giống như các bạn là MAC đã đổi,kể cả ghost lại máy nhưng teamview vẫn bị block.Dùng ổ cứng khác thì teamview lại cho kết nối.Nhờ các cao thủ giải thích giùm. ... mình cũng mất ăn mất ngủ,tìm cách gỡ, change mac mà không được, ham hố tưởng nhập key là cách hay để change ID teamview, vẫn hâm hâm cho active ID mới. ôi đệt, dùng được ngày thì lock mẹ nó rùi !!!!

bjo không dùng được bản nào hết kể cả bản TeamViewerPortable

bị khoá địa chỉ ID hay sao ý, mọi người giúp cái xem làm thế nào để dùng được bjo ???? free bjo cung khôg dùng được, nó block ID máy rùi,gỡ bằng totall uninstall, dùng bản TeamViewerPortable cũng không được, kiểu này pó tay rùi

Pro nào giúp với !!! Tất cả key đều đã bị block và các ID đã kích hoạt cũng bị block P/s: Và còn rất nhiều người bị dzính chưởng nữa ...trong dó có mình

namha_11a1

haha, vụ này làm mấy bác bấn loạn vui thế! mình vẫn xài bản portable 8.x của chủ thớt ngon lành cành đào!

susi_keobong

cài lại windows rồi Em cũng dính, cài lại windows không bị nữa à bác, em mới cài lại xong nhưng chưa cài tv.

Các chủ đề có liên quan khác