duong_to_chau

Chào các bác, em đang dùng Avast IS nhưng hôm nay lên mạng thì lại thấy nhiều người khuyên nên dùng Kaspersky Pure lắm. Em chọn Avast IS vì

1, AV này nhẹ (chạy nền chỉ mất 3-4 MB ram)

2, Đứng trong top 10

3, dễ kiếm key, không phải reset trial hay Cr-ack

Em đang phân vân liệu không biết cấu hình máy mình có đủ để sử dụng Kaspersky Pure hay không?? Sau đây là cấu hình máy em

CPU: 2,5 GhZ

RAM: 3 GB

HDH: Windows 8.1 Enterprise 64 bit

Cụ Thể hơn có hình bên dưới

các bạn am hiểu phần antivirus giúp em với. Nên chọn Avast IS hay Kaspersky Pure> Em dùng máy để học tập & làm việc, có dùng tài khoản lưu trữ trực tuyến, hay tải Cr-ack, patch về máy tính để NGHỊCH lắm :pudency::pudency::pudency: nên không biết chọn avast IS có đủ mạnh, Kaspersky Pure thì máy có bị lag giật không nữa( Vì em cài rất nhiều phần mềm khác trên máy, toàn phần mềm nặng thui, nhưng chạy nền thì chỉ có Tune-up ulities và Antivirus thôi). Xin hãy giúp e chọn 1 trong 2 AV trên. Thanks!!!

kha_li

mình đang sai avast thấy cũng ổn lắm Nhưng mình có một vài files bị nó nhận nhầm. Làm sao để nó không nhận đó là virus nữa vậy???

lep8588

Tiện đây cho mình hỏi có ai dùng Kaspersky Pure 3.0 không. Số lượng bộ nhớ RAM nó tiêu thụ là bao nhiêu???

hoangminh_tq08

Chào các bác, em đang dùng Avast IS nhưng hôm nay lên mạng thì lại thấy nhiều người khuyên nên dùng Kaspersky Pure lắm. Em chọn Avast IS vì

1, AV này nhẹ (chạy nền chỉ mất 3-4 MB ram)

2, Đứng trong top 10

3, dễ kiếm key, không phải reset trial hay Cr-ack

Em đang phân vân liệu không biết cấu hình máy mình có đủ để sử dụng Kaspersky Pure hay không?? Sau đây là cấu hình máy em

CPU: 2,5 GhZ

RAM: 3 GB

HDH: Windows 8.1 Enterprise 64 bit

Cụ Thể hơn có hình bên dưới

các bạn am hiểu phần antivirus giúp em với. Nên chọn Avast IS hay Kaspersky Pure> Em dùng máy để học tập & làm việc, có dùng tài khoản lưu trữ trực tuyến, hay tải Cr-ack, patch về máy tính để NGHỊCH lắm nên không biết chọn avast IS có đủ mạnh, Kaspersky Pure thì máy có bị lag giật không nữa( Vì em cài rất nhiều phần mềm khác trên máy, toàn phần mềm nặng thui, nhưng chạy nền thì chỉ có Tune-up ulities và Antivirus thôi). Xin hãy giúp e chọn 1 trong 2 AV trên. Thanks!!! Lúc trước thì avast rất tốt nhưng hiện giờ thì xuống cấp nghiêm trọng. (Còn có trường hợp avsat để lọt niều loại virus siêu đa hình)

Mình là 1 vý dụ: Mình cài avsat cho quán nét, sau 1 thời gian thấy hiệu năng đi xuống rõ... kiểm tra thấy 1 số file lạ mà quét thì avast không vấn đề..bực mình cài KIS quét hơn 100 thánh. Hết hồn

Tới giờ mình vẫn xài KIS. Kis 2013 thì mình công nhận là nặng nhưng KIS 2014 thì nhẹ đi trông thấy... Nó cũng không xơi cack game hay patch của mình...mà virus vẫn hút ầm ầm rất ưng ý

P/s: Mình xài kèm với sanbox nên máy OK

1 vote cho Kas nha

baby_uyen2003

Tiện đây cho mình hỏi có ai dùng Kaspersky Pure 3.0 không. Số lượng bộ nhớ RAM nó tiêu thụ là bao nhiêu??? Bình thường chạy ngầm thì ~80mb nha bạn.

langdu_lukhach

Bình thường chạy ngầm thì ~80mb nha bạn. Vậy với Ram 3G của mình( dùng hết khoảng 2 GB/3GB )thì có vài được kaspersky pure không bạn???

Federico

Vậy với Ram 3G của mình( dùng hết khoảng 2 GB/3GB )thì có vài được kaspersky pure không bạn??? Hế... trước mình xài ram 1gb (nghèo) còn xài ầm ầm với các tác vụ thường. giờ xài 2gb (giàu hơn) vù vù vs COD MW3.

Vô tư đi bạn!

thuyduong55555

Mà thôi, cứ cài luôn cả 2 cái, sau 1 thời gian sẽ quyết. Ai cho thêm mình lời khuyên nha( CHo nguyên nhân luôn)

để mình thử gỡ avast cài Kaspersky pure xem sao Mà nãy giờ nói tới Kas Pure

Tại sao bạn không xài KIS vì mình thấy Pure ít phát triển và KAS VN thì ít hỗ trợ thằng lày...

Edmond

Mà thôi, cứ cài luôn cả 2 cái, sau 1 thời gian sẽ quyết. Ai cho thêm mình lời khuyên nha( CHo nguyên nhân luôn) Này...tớ cấm ak nha!. Cài 1 lúc song song 2 Phần mềm kill virus nó kill lun cả windows đấy

@ phần mềm đềo cầm quyền cao trong máy tính đập nhau thì ..... Screen Blue Death.

Này...tớ cấm ak nha!. Cài 1 lúc song song 2 Phần mềm kill virus nó kill lun cả windows đấy

@ phần mềm đềo cầm quyền cao trong máy tính đập nhau thì ..... Screen Blue Death. ukm.............

Osbert

Mà nãy giờ nói tới Kas Pure

Tại sao bạn không xài KIS vì mình thấy Pure ít phát triển và KAS VN thì ít hỗ trợ thằng lày... Nhưng mình có làm khảo sát ở đây rồi, bạn thử xem

=> nó khuyên dùng Kas Pure

Các chủ đề có liên quan khác