mrtugl

em đang bị tình trạng này... cài windows nhiều lần nó vẫn bị.... nghe nói do virut explorer.exe nhưng em đã cài và quét bằng avast internet security rồi, nó báo không có con nào cả.... (((((

từ my computer tới file bằng thủ công thì ok... nhưng open folder trong idm thì nó không được bác à.

đây là ảnh của em:

mong ae giúp em!!!!!!! thank nhiều ạ

.

.

.

.

.

.

.
Đã tìm ra được nguyên nhân:

Nguyên nhân là do em đặt tên tiếng việt (Vô Sư Trí) khi cài win........

Thank all ae, đặc biệt là bác Edward.Newgate..... thân ái và quyết thắng!!!!!

Tremaine

Vào chổ mục save as vào đó xem thư mục đích của nó là gi ?

Chỉnh sửa lại xem !

Mình lúc trước cũng bị cái này ! đâu fai do virus gì !

explorer.exe đâu phải là virút đâu haiz

Hiểu đơn giản thì đó là cái giao diện của window, nếu tắt nó đi thì sẽ chỉ còn cái hình nền

Vào chổ mục save as vào đó xem thư mục đích của nó là gi ?

Chỉnh sửa lại xem !

Mình lúc trước cũng bị cái này ! đâu fai do virus gì ! thì em đâu có xóa file đâu mà thư mục đích.... đích thì nó vẫn nằm ở đó mà.... vào thư mục để tới file bằng thủ công thì ok... nhưng open folder thì nó không được bác à

kool_girl8888

thì em đâu có xóa file đâu mà thư mục đích.... đích thì nó vẫn nằm ở đó mà.... vào thư mục để tới file bằng thủ công thì ok... nhưng open folder thì nó không được bác à Ý mình là mở idm lên !

Vào mục tuỳ chọn -> lưu vào rồi xem nó lưu ở đâu rồi chỉnh lại !

Chứ mình có nói file save lúc down về đâu ?

hungviet99

Ý mình là mở idm lên !

Vào mục tuỳ chọn -> lưu vào rồi xem nó lưu ở đâu rồi chỉnh lại !

Chứ mình có nói file save lúc down về đâu ? thế như vầy là chỉnh sao hả bác???? máy em lúc trước cài idm thì nó vẫn mặc định như vậy mà!

ví dụ như em down file .rar thì nó tự động nằm ở C:\Users\Vô Sư Trí\Downloads\Compressed

file exe thì nằm C:\Users\Vô Sư Trí\Downloads\Programs file mp3 thì nằm C:\Users\Vô Sư Trí\Downloads\Music

nhưng khi em open folder... trong idm file gì đó.... bất cứ lưu ở đâu nó đều vào My Computer (This PC) cả

dat2004_nd

explorer.exe đâu phải là virút đâu haiz

Hiểu đơn giản thì đó là cái giao diện của window, nếu tắt nó đi thì sẽ chỉ còn cái hình nền thế máy bác có mấy file explorer.exe đang chạy.... máy em 2 file cùng tên nó đang chạy đó!!!!!!

thế máy bác có mấy file explorer.exe đang chạy.... máy em 2 file cùng tên nó đang chạy đó!!!!!! Khi bạn mở nhiều file .exe hay nhiều folder thì explore cũng sẽ chạy nhiều file có khi lên đến hành 10 cái explore

cocomc09

Khi bạn mở nhiều file .exe hay nhiều folder thì explore cũng sẽ chạy nhiều file có khi lên đến hành 10 cái explore thế bác có biết nó bị gì ko???????

nguyen_thu1611

thế như vầy là chỉnh sao hả bác???? máy em lúc trước cài idm thì nó vẫn mặc định như vậy mà!

ví dụ như em down file .rar thì nó tự động nằm ở C:\Users\Vô Sư Trí\Downloads\Compressed

file exe thì nằm C:\Users\Vô Sư Trí\Downloads\Programs file mp3 thì nằm C:\Users\Vô Sư Trí\Downloads\Music

nhưng khi em open folder... trong idm file gì đó.... bất cứ lưu ở đâu nó đều vào My Computer (This PC) cả
Lúc trước mình cũng từng bị nhưng do cài windows lại hết nên cũng không để ý cho lắm !

Mình nghỉ chắc do bảo mật của windows nó chặn truy cập vào đó !

thế bác có biết nó bị gì ko??????? Mở taskmanager bạn nên xem tab đầu tiên !

Xem tab kia không khả thi cho lắm !

Khi bạn mở 1 explorer thì 1 explorer được thực thi để chạy ! vậy bạn mở thêm 1 explorer nữa thì lại thêm 1 explorer chạy nữa thành 2 ! nó giống như mở 1 phần mềm vậy đó hay 1 trang web có nhiều tab !

hoangluan1966

Lúc trước mình cũng từng bị nhưng do cài windows lại hết nên cũng không để ý cho lắm !

Mình nghỉ chắc do bảo mật của windows nó chặn truy cập vào đó !

Mở taskmanager bạn nên xem tab đầu tiên !

Xem tab kia không khả thi cho lắm !

Khi bạn mở 1 explorer thì 1 explorer được thực thi để chạy ! vậy bạn mở thêm 1 explorer nữa thì lại thêm 1 explorer chạy nữa thành 2 ! nó giống như mở 1 phần mềm vậy đó hay 1 trang web có nhiều tab ! ở đây em đã cài lại windows khoảng 3 - 4 lần rồi.... hixxxxxx... chẳng lẽ bó tay sao.....??????

ch16_ksh

Máy của mình nó là như vầy nè, không biết nó có bị lỗi gì ko. Mình cũng chạy ứng dụng ầm đùng duyệt web ì xèo

Các chủ đề có liên quan khác