kimuyenly1210

Song song với 2 bản Ghost 8.1 Enterprise (x86/x64) "BÌNH THƯỜNG" mình up luôn 2 bản Ghost windows 7 "CŨNG BÌNH THƯỜNG" này cho đủ bộ

THÔNG TIN BẢN GHOST * Không phải Ghost Setup.
* Không tích hợp Auto driver.
* Không hề cá nhân hóa.
* Đã cài Net Framework 2.0, 3.0, 3.5, 4.0, 4.5 (những phần mềm khác xem trong hình)
* Làm trên máy ảo Virtual Box 4.3.6.
* Đã tắt Window Update, Window Firewall, UAC.
* Được làm từ bộ cài windows 7 Enterprise SP1 (x86/x64) download trực tiếp từ Microsoft.
* Đã lượt bỏ : driver printer, driver scanner, languages, keyboards, natural language để giảm dung lượng. Tất cả những gì còn lại được giữ nguyên.
* Không mod file hệ thống.
* Đã kích hoạt Office và windows bằng Microsoft Toolkit 2.5 Stable, update thoải mái (đã test).
* Tinh chỉnh registry và chống phân mảnh ổ cứng trước khi tạo ghost để tối ưu tốc độ.
* Một tài khoản duy nhất : ADMINISTRATOR

* Dung lượng bản ghost 32 bit là 2.25 gb, bản ghost 64 bit là 3.4 gb (quá đẹp để cho vào USB cứu hộ Fat32)
* Tích hợp menu Emergency để cứu hộMỘT SỐ HÌNH ẢNH
Làm trên máy ảo nên không thấy hiệu ứng Aero, trên máy thật sẽ có.
Cả 2 bản 32 bit và 64 bit phần mềm giống nhau nên mình lấy hình ảnh 1 bản thôi
các bạn xem phần mềm trong hình dùm mình nha

MÃ MD5

Bản 32 bit : 01D75D28 - 4D3AB5E1 - F020C45B - D9096497
Bản 64 bit : D1CFA956 - BD9CEB0B - 52A2703D - E7141E84

LINK DOWNLOAD

Bản 32 bit

Bản 64 bit

LƯU Ý

* Mình chỉ trả lời những vấn đề về lỗi (nếu có) trong quá trình sử dụng 2 bản ghost này, những vấn đề khác, đặc biệt là GAME, các bạn thông cảm vậy

* Mình làm Ghost chỉ chú trọng DUNG LƯỢNG THẤP ĐỘ ỔN ĐỊNH CAO, bạn nào thích WIN FULL, WIN MOD hay GIAO DIỆN ĐẸP (theme) thì hãy tham khảo và bình luận ở topic khác.

* Có bộ cài Microsoft Security Essentials 4.4.304 (10mb) ngoài Desktop, ai dùng thì cài, không thì xóa.

* Vào Desktop đợi 5 phút để máy nhận xong driver có sẵn, rồi mở Device Manager xem còn thiếu driver nào thì các bạn tự cài thêm

* Kiểm tra Office và windows có bị nhả Cr-ack không, nếu có thì vào ổ C dùng Microsoft Toolkit để kích hoạt lại, mình test thì chưa có trường hợp nào bị.

* Internet Download Manager mà bị Fake Serial thì vào

Bản 64 bit _C:\Program Files (x86)\Internet Download Manager

Bản 32 bit _C:\Program Files\Internet Download Manager

chạy FixIDM.exe là xong
P/s: các bạn down về dùng góp ý cho mình nhé, hi vọng các bạn hài lòng với bản Ghost của mình

vuvy_50kg

Sao mình ghost xong nó ra cái màn hình xanh nhỉ ~~ mình xài onekey với cả nortron ghost 2 cái đều bị không biết ai giống mình không ( Bàn 64 bit nhé )

nếu đã bị lỗi màn hình xanh thì bản ghost này không tương thích với máy bạn, bạn nên tải và cài bản ghost khác Sao mình ghost xong nó ra cái màn hình xanh nhỉ ~~ mình xài onekey với cả nortron ghost 2 cái đều bị không biết ai giống mình không ( Bàn 64 bit nhé )

Các chủ đề có liên quan khác