chjl0ve_kaiz

hôm này sau khi ghost lại máy cho thằng bạn de down thử Bkav Home 2673 update ngày 18/12/2009 về cài thử vừa cài xong e vào task manager kiểm tra thấy nó vừa xơi mất 300M Ram của e rùi. kô hiểu mấy ông Bkav làm ăn kiểu j nữa, vấn đè ngốn ram e tưởng vừa dc khắc phục sau khi BKIS mới ra rùi chứ

Karoly

Mới dùng Avira quét virus cho 1 cái ổ cứng có cài BKAV Pro. Kết quả là phát hiện được 857 con virus (tính luôn 3 con có tên liên quan đến bkav). Check lại cái thư mục cài BKAV thấy tốn khoảng 800MB, nghĩa là cái máy này khi sử dụng cũng được update thường xuyên. Bó tay

Vấn đề là do tớ quên dặn nên sau khi nhận lại máy (đã được tớ cài Avira và USB Security), chủ nhân của nó lại cài BKAV và thông báo tớ rằng máy chạy chậm và đầy virus. Lí do cài BKAV Pro vì nghĩ rằng có bản quyền thì chất lượng. Phải chi chất lượng của BKAV ngang tầm với tiếng tăm của nó trong lòng người Việt mình thì có phải hay hơn bất !

Darce

Bkav ôm đồm tất cả vào 1 file thì phải vậy thôi, nó load 1 lần lên thì load cha, con, ông, chú, cháu, chút chít vào hết. Đâu như các phần Antivirus "xếp hạng lạc hậu" kia chia theo module. Thế mà hôm bữa tình cờ qua diễn đàn BKAV có ku mod tự sướng cài bkav vào máy RAM 256 MB mà load nhanh vèo vèo. Đúng là võ lâm, 256 MB Ram chưa đủ load bkav thì khởi động windows ngõ nào.

Củ chuối thứ 2 là chưa thấy phần mềm antivirus nào tự nó update chính bản thân nó như bkav, mỗi lần update là vãi.

Kết luận: tại sao AVG, avira free rất tốt bất dùng. Dẫu là người Việt Nam nên ủng hộ cho hàng Việt Nam để phát triển nền CNTT Việt Nam ( nguyên văn 1 Mod bên 4rum bkav ) nhưng thử hỏi liệu có ai đánh cược dữ liệu máy tính của mình để giúp bác Quảng quăng boom với cái đống số liệu ảo + diệt virus ảo của bác ấy bất !?

Trong vòng 10 năm nữa thì tui có thể thay đổi suy nghĩ của mình về bkav chứ hiện tại thì bkav pro phát free + cho tui 299 nghìn cùng tặng kèm nữa tui vẫn bất dùng ( hay nếu nhận thì cho cái thẻ vào recycle bin, 299k chạy ra mua cái thẻ kaspersky =)) ).

Các chủ đề có liên quan khác