Thank bạn,mình vừa down về rồi nhưng khi setup xong nhấn vào AMCAP nó hiện ra dòng này

vậy là sao?bạn chỉ mình với,thank

n0_crazy

Bạn vào Device Manager xem lại, xem WC vừa được Windows nhận hay chưa.

Nhắp phải vào My Computer > Manage > System Tools > Device Manager

Ở khung bên phải, bạn xem coi WC có bị biểu tượng "?" hay "!" màu vàng hay không. Nếu có thì bạn nhắp phải vào nó và chọn Update Driver.

Demasone

mình vừa làm như bạn hướng dẫn,tức là update driver,nó lại hiện ra cái này,phải làm sa? bây giờ???còn trong Device Manager thì có 2 chỗ có màu vàng,vậy là sao nhỉ???ban chỉ mình cách khắc phục với,mình rookie mấy cái vụ này lắm.Thank bạn rất nhiều

Tremayne

Dường như cách Update Driver của bạn bất đúng rồi.

Bạn chọn vào USB Camera và Khi Click vào Update Driver thì Ở các hộp thoại hiện ra bạn chọn lần lượt như sau

+ No, not this times >>

+ càifrom a list or specific location (Advanced) >>

+ Search for the Best driver in these location

----- Bạn bỏ dấu chọn ở mục Search Removable media và đánh dáu chọn vào mục Include this location in the search

----- Tiếp theo bạn nhấn vào Browse và duyệt đến thư mục chứa Driver Webcam mà bạn vừa Download ( đương nhiên là vừa được giải nén rồi) rồi chọn OK.

----- Sau đó bạn nhấn Next và để cho Windows tự động tìm kiếm và càiDriver cho WC của bạn.

Nếu như vẫn bất được mà chỉ hiện ra hộp thoại như ở bài viết thứ hai của bạn đưa lên thì có lẽ là do Driver mà mình đưa cho bạn bất đúng với loại WC của bạn hiện đang dùng.

ken_baby_lovely

có lẽ là driver bạn đưa cho mình không thích hợp thì phẢI?vì mình tìm mãi cũng chẳng thấy mấy cái dòng chữ bạn đưa ra.nó lại báo là drive chưa được install.ko lẽ bay giờ lại mua cái wc mới thì uổng quá,dù sao cũng Thank bạn vừa giúp đỡ,mình đành ngồi chờ nữa vậy coi còn ai có cách nào hay hơn ko.chúc bạn vui

tui vừa làm như bạn chỉ nhưng tới chỗ mà "nhấn vào Browse và duyệt đến thư mục chứa Driver Webcam mà bạn vừa Download ( đương nhiên là vừa được giải nén rồi)" chỗ này là sao tui không tới Browse nhưng khi tới phần driver tui lấy về trên mạng mà lưu không ổ đĩa D chọn mục đó sao bất đuợc vây. bạn giúp mình với nha mình Thank rất nhiều >"_"<

viet_team

tui cũng vừa làm như bạn chỉ dẫn và kết quả cũng tương tự như các thành viên khác. Đúng là cái driver này bất tương thích rồi bạn à. Rất mong được sự quan tâm và tìm kiếm giúp. Thank!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tui mua phần mềm BKAV 2006 có bản quyền. Nhưng bất hiểu sao cài vào máy được một thời (gian) gian thì máy báo lỗi. Vậy lỗi do máy hay do BKAV vậy.

Cụ thể là. BKAV2006. Sorry, ..... convinence. tui bất nhớ rõ cho lắm.

rina_dolce

Không biết phải trang này không:

Mình cũng thử search nhiều nhưng hình như colorvis bất quan tâm lắm đến chuyện public driver

nhi04x3d

Quote:

Được gửi bởi che linh

Thank bạn,mình vừa down về rồi nhưng khi setup xong nhấn vào AMCAP nó hiện ra dòng này

vậy là sao?bạn chỉ mình với,thank

Chào bạn che linh .

Mình cũng có cái wc y như bạn, cũng mất driver và quá trình cài driver thì vật vã y bạn ^^ ( không biết bạn có thấy vật vã không ? ). Mình cài driver của wc này chắc cũng 20 lần, mà cài thành công có 2 lần à ^^!Giờ thì mình vừa hiểu cách cài rồi. Cái Wc này là Colorvis SN9C120. Khi bạn cài như hình bạn up lên là đúng rồi đó, nhưng nó vẫn không nhận( mình không biết lý giải sao về vấn đề này ) thì bạn rút dây của wc ra, cắm vào 1 khe khác( chổ khác chứ không phải chổ cũ nha ) thì wc sẽ tự nhận driver, bạn chỉ chuyện nhấn next =>finish . Trường hợp wc không tự nhận driver mà sẽ hiện lên hộp thoại thông báo lớn loại là : " search trên internet .... " bạn cứ nhấn finish or đóng hộp thoại. Rồi bạn nhấp vào file setup của driver và chọn modify và next , next ... finish, xong bạn lại rút dây wc ra, cắm vào khe khác ( để wc tự nhận driver ). Đây là cách mình mày mò trong khi cài nhiều lần, có gì khó hiểu or dài dòng hay bạn nào có ý kiến hay thì lượng thứ cho mình nhé !

Beaton

ban max than men.Minh da làm theo lời chỉ dẫn xương máu của bạn.bạn nói nếu sau khi cắm lai no van không nhận thi vao setup chon modify nhung minh không biet cai "modify" do nam o dau??!! nhấp vào file setup thi no uninstall cái mình vừa mới càiroi.Không thấy cái modify do o dau het.Giup minh voi.Thanks alot.

Ps:đối với IT thì em gà lắm,nếu có hỏi j ngu ngơ vu vơ thì xin lượng thứ!

Lennox

Mình đang cần driver của webcam colorvis loại 6 đèn bạn nào co cho mình với

Coy

Cái này bất phải do gà không biết cài driver đâu

Ai mua nhầm phải cái Colorvis 325 này đều bị thế

Nhà có cái cắm vào PC không nhận, tìm hết các driver cũng bất nhận

Cắm vào Laptop trong có sẵn driver của hãng khác nên nó nhận

Ai giúp giải quyết nhanh vụ này

Bain

Quote:

Được gửi bởi hqkhoi

Mình đang cần driver của webcam colorvis loại 6 đèn bạn nào co cho mình với

Cùng nhu cầu . Tìm mãi mà chưa được.

p3kut3_jub0ypr0

Mình co duoc 2 cai webcam colorvis của người quen cho mà mất driver rồi có kèm theo hình mà bất biết pót hình lên

Các chủ đề có liên quan khác