dvd_bg90

cái đĩa nhạc của e sao khi cho vào máy tính,vào ổ chỉ có mỗi một file dung lg 1kb thôi,copy ra ngoài thì vẫn nghe bt,lúc bỏ đĩa ra thì k nghe được nữa.hix.ai có thể giúp e lấy được file gốc ra k ạ? e đang cần để cut một số đoạn nhạc trong đó ra.e Thank nhiều!

ogc_vn

Đĩa CD không copy được các bài trong đó theo cách thong thường đâu, bạn phải rip mới được. Có thể dùng chính WMP mà làm.

Đĩa CD không copy được các bài trong đó theo cách thong thường đâu, bạn phải rip mới được. Có thể dùng chính WMP mà làm. bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết được k? mình k hay dùng WM nên k rõ cho lắm

bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết được k? mình k hay dùng WM nên k rõ cho lắm Bạn dùng win7 và WMP12?

dinhphdc

Đầu tiên bạn mở Windows media player lên:

Sau đó chọn Tools\ options \ chọn thẻ Rip Music.

click mũi tên dưới thẻ Rip rồi xuống Format / đánh chọn MP3 hay định dạng nào mà bạn thích / tiếp tục click mũi tên dưới thẻ Rip rồi xuống Bit Rate / đánh chọn 320 kbps (Best Quality) hay tùy bạn, chọn cho hợp lý / tiếp tục click mũi tên dưới thẻ Rip rồi xuống Rip CD Automatically / đánh chọn / tiếp tục click mũi tên dưới thẻ Rip rồi đánh chọn Eject CD After Ripping

Bạn bỏ đĩa nhạc Audio CD vào khay đĩa rồi đóng lại. 1 danh sách nhạc sẽ hiện lên, bạn không muốn Rip bài nào thì bỏ chọn ở ô của nó, nếu Windows media player đang hát thì bạn click nút Stop (hình vuông) để tắt đi. WMP sẽ từ động rip cho bạn và chép tới thư mục Music của máy tính.

để mình xem sao thanks nhá

---------- Bài thêm lúc 11:00 ---------- Bài trước là lúc 10:51 ----------

được rồi thanks nhiều nhé

minh cung gap van de nhu tren. thanks ban nhieu nghe

---------- Bài thêm lúc 14:57 ---------- Bài trước là lúc 14:56 ----------

thank you ban nha

Các chủ đề có liên quan khác