berua.bega

Tình hình là e muốn cài lại windows 7 trên con laptop acer 3949z. Máy e bị hỏng dvd nên toàn cài từ usb. Ngày trước vẫn cài bình thường mà không biết từ nhiên giờ lại không cài được nữa. Cắm usb vào restart lại nó không boot từ usb. vào bios thì nó hiện lên như thế này.
[/url]

Không biết làm thế nào để chọn boot từ usb được.

Có Ai pro nào biết hay bị rồi chỉ dùm e với nhé!!!! Máy đang bị lỗi cái j ấy vào chậm như rùa vậy không dùng được ((((((((((((((((

Perkins

Bạn chắc chắn là cái usb của bạn boot được chớ.

Nếu được lúc bấm khởi động xong nhấn f12 liên tục cho tới khi hiện ra cái menu boot thì chọn cái usb là được.

dungnew

Trước giờ được thì là do USB rồi. Fomat lại rồi cài boot windows lại xem

ngaykhongmua167

Bạn chắc chắn là cái usb của bạn boot được chớ.

Nếu được lúc bấm khởi động xong nhấn f12 liên tục cho tới khi hiện ra cái menu boot thì chọn cái usb là được. e vẫn cài bằng cái usb này. nhưng vấn đề là f12 ra menu boot không có cái dòng boot từ usb

gaplatu_1991

e vẫn cài bằng cái usb này. nhưng vấn đề là f12 ra menu boot không có cái dòng boot từ usb có thể do virut nên cái usb đã hư. dùng thử cái 1 click này xem file sạch k virut

Aelfdane

có thể do virut nên cái usb đã hư. dùng thử cái 1 click này xem file sạch k virut Link die rồi a ơi #11 Thôi cũng Thank mọi ng. E ghost lại được rồi. KHi nào cầm ra quán xem sao #11 Tk các bạn nhé

trieuhooang

cái này hình như có key boot tắt hay bạn vô phần save and exit xem có hiện boot usb ở đó không nhé , th này mình gặp cũng nhiều rồi

Trong bios đề là acer 4739z mà chủ topic muốn cài windows cho máy 3949 là sao nhỉ?

trường hợp của bạn có nói là f12 không thấy dòng chọn usb thì 1 là usb hư, 2 là cổng usb của máy hư.

Richardo

Giúp với. Mình cũng giống như tình trạng của Bạn này. Nhưng mình xài windows 8.1

Bây giờ máy tính ở nhà như cục gạch

He0_Ngox

máy tính trừ khi die phần cứng mới chịu bó tay thôi, bạn có chỉnh boot trong BIOS chưa? Máy mua khi nào, tạo usb bằng cách nào? Giúp với. Mình cũng giống như tình trạng của Bạn này. Nhưng mình xài windows 8.1

Bây giờ máy tính ở nhà như cục gạch

Các chủ đề có liên quan khác