hoangnha_nguyen

em có 2 cái ổ cứng gắn ngoài đều 500GB nhưng 1 cái thì windows 8.1 nhận, 1 cái thì ko, mà dữ liệu cần thì toàn ở trên cái không nhận. em lại không có đủ 500GB dung lượng trống để copy ra nên muốn hỏi các bạn có biết phần mềm nào copy hoán đổi dữ liệu ở 2 cái ổ này cho nhau ko

Laurian

đã test, chính hãng MS

Chọn Tiếng Việt cho dễ hiểu nhé

có vẻ không ổn lắm bác ơi, ý em là muốn swap giữa 2 ổ (e chả kiếm được từ tiếng việt nào cho nó chuẩn cả), cái này hình như chỉ là đồng bộ thôi, không cut từ ổ 1 paste sang ổ 2 và lại cut từ ổ 2 paste sang ổ 1 được

pesh0ck_n01

có vẻ không ổn lắm bác ơi, ý em là muốn swap giữa 2 ổ (e chả kiếm được từ tiếng việt nào cho nó chuẩn cả), cái này hình như chỉ là đồng bộ thôi, không cut từ ổ 1 paste sang ổ 2 và lại cut từ ổ 2 paste sang ổ 1 được Quan trọng là máy của bạn nó có nhận được tất cả 2 ổ cứng hay không thôi, nếu máy đã nhận thì bạn chỉ cần dùng phần mềm partition chuyển phân vùng này sang ổ cứng khác với điều kiện ổ cứng được chuyển đến cần có phân vùng unallocated lớn hơn phần muốn chuyển đến là được

Swain

dùng mini tool parttion backup dâta hay Copy Partion đều được. Chọn nơi lưu là ổ khác.

dola_dom

Theo m không phải tìm cách chuyển đổi là hay nhất mà bây giờ tìm ra nguyên nhân tại sao nó không nhận để xử lý thì hay hơn.

Cái ổ không nhận cài HĐH gì bạn, bạn đã thử thiết lập lại BIOS chưa, vào đó thiết lập boot HDD bạn chọn ổ không nhận để boot xem nó báo lỗi gì k.

thaipvep

Theo m không phải tìm cách chuyển đổi là hay nhất mà bây giờ tìm ra nguyên nhân tại sao nó không nhận để xử lý thì hay hơn.

Cái ổ không nhận cài HĐH gì bạn, bạn đã thử thiết lập lại BIOS chưa, vào đó thiết lập boot HDD bạn chọn ổ không nhận để boot xem nó báo lỗi gì k. bác ơi máy e chạy windows 8.1, ổ cứng là loại HDD box sharkoon, windows 8 thì nhận bình thường nhưng nó lại không chơi với 8.1 mới đau, em email cho bọn sharkoon rồi nhưng nó trả lời là ổ của bọn nó nên cắm vào cổng USB 3.0, còn cắm cổng 2.0 như của em thì không nhận nó cũng không chịu trách nhiệm bác có cách nào ko
dùng mini tool parttion backup dâta hay Copy Partion đều được. Chọn nơi lưu là ổ khác.
Quan trọng là máy của bạn nó có nhận được tất cả 2 ổ cứng hay không thôi, nếu máy đã nhận thì bạn chỉ cần dùng phần mềm partition chuyển phân vùng này sang ổ cứng khác với điều kiện ổ cứng được chuyển đến cần có phân vùng unallocated lớn hơn phần muốn chuyển đến là được thanks các bác, để em test xem sao

bichop32h

bác ơi máy e chạy windows 8.1, ổ cứng là loại HDD box sharkoon, windows 8 thì nhận bình thường nhưng nó lại không chơi với 8.1 mới đau, em email cho bọn sharkoon rồi nhưng nó trả lời là ổ của bọn nó nên cắm vào cổng USB 3.0, còn cắm cổng 2.0 như của em thì không nhận nó cũng không chịu trách nhiệm bác có cách nào ko

thanks các bác, để em test xem sao Vậy theo m giờ bạn mua cáp chuyển từ USB 2.0 sang USB 3.0 để giải quyết vấn đề này.

Tau

Vậy theo m giờ bạn mua cáp chuyển từ USB 2.0 sang USB 3.0 để giải quyết vấn đề này. bây giờ nó toàn cái loại này nhưng mà 3.0 thôi, chả thấy chỗ nào bán 2.0 cả bác ạ

Các chủ đề có liên quan khác