Kodie

cac1 bác cho e hỏi là nếu như mình tạo file ghót nen lưu vào vùng fat 32 tốt nhất hay là ntfs tốt tại vì e tạo file ghot lưu ở vùng ntfs khi bun thì tới 85% nó báo lỗi không bun được vô máy ảo bun cũng không được luôn và cho e hỏi là khi tạo m nên để ở chế đô nào nén tốt nhất thường thì file ghot e tạo nó tới 24G lận

mr_huych0u

cac1 bác cho e hỏi là nếu như mình tạo file ghót nen lưu vào vùng fat 32 tốt nhất hay là ntfs tốt tại vì e tạo file ghot lưu ở vùng ntfs khi bun thì tới 85% nó báo lỗi không bun được vô máy ảo bun cũng không được luôn và cho e hỏi là khi tạo m nên để ở chế đô nào nén tốt nhất thường thì file ghot e tạo nó tới 24G lận theo mình thì lưu vào ntfs. khi tạo ghost thì bác nên để chế độ nén bình thường (nén nhiều thì ghost và bung ghost lâu)

p/s: bác ghost gì mà file ghost bác tạo nó tới 24G thế???

thời buổi này ai lại dùng FAT32 nữa, người ta dùng NTFS để có thể lưu file với dung lượng lớn và bảo mật hơn. bạn nên định dạng tất cả ổ đĩa là NTFS đi

ghetyeu09

Bạn có muốn lưu vào ổ đĩa định dạng FAT32 cũng không được vì định dạng này chỉ ghi được file có dung lượng tối đa là 4GB.

trami56

ko lưu dc vào fat đâu bác, 4gb là max

trong bản ghost không nên có vài thứ: office, trình duyệt, idm, foxit, photóhop...

bỏ mấy cái đấy đi, tạo ghost xong rồi cài.

ghost chỉ nên có anti virus, và phần mềm công việc nhẹ

sooiinlee

Hồi còn dùng XP thì mấy ông kỷ thuật của mấy cái cửa hàng mát tính có tầm cỡ , mấy ổng toàn là định dạng ổ cứng với FAT32, và chứa file ghost vẫn được vì winXP rất nhẹ dung lượng, nhưng giờ win7 thì không thể rồi

Các chủ đề có liên quan khác