Maccus

tình hình là khi cài windows lại mình mất cad 2007. nên mình dow bản trên mạng về cài. nhưng lại báo lỗi sau:

Error 1935, An error occurred during the installation of assembly 'policy. 8.0.Microsoft.VC80.OpenMP,version="8.0.50727.42",p rocessorArchitecture="x86",publicKeyToken="1fc8b3b 9a1e18e3b",type="win32-policy'".Please refer to Giúp and Support for more information.

Mong mọi người có thể giúp mình

thanks!

paxle1247

mình tải nhiều bản rồi, mua đĩa cài luôn.mà vẫn bị lỗi. có cách gì hok?

Chắc windows có vấn đề rồi. xem thử soft này có yêu cầu điều kiện có thêm soft hỗ trợ nào k nữa bạn à

chym.chick

tốt nhất bạn nên cài lại windows khác + down bản "chuẩn" về cài. mình cài cho 10 máy rồi đều ngon lành cả

Vào Run gõ regedit vào HKEY-local-machine > system>current controlset>control mở file registysizeLimit trong mục value đánh vào ffffffff nhấp chon decimal là 4294967295 nhấn ok reset lại máy.

Vào run gõ cmd chuột phải chọn run administrator gõ sfc/ scannow.
Tải bản Microsoft Visual C + + 2005 Redistributable tiến hành cài đặt xong thì cài autocad bình thường.

Máy cũng mới gặp tình trạng này lên mạng mò 1 lúc cũng tìm dc cách khắc phục :read: :read: :read:

phan.huutri

Vào Run gõ regedit vào HKEY-local-machine > system>currentcontrolset>control mở file registysizeLimit trong mục value đánh vào ffffffff nhấp chon decimal là 4294967295 nhấn ok reset lại máy.

Vào run gõ cmd chuột phải chọn run administrator gõ sfc/ scannow. Tải bản Microsoft Visual C + + 2005 Redistributable tiến hành cài đặt xong thì cài autocad bình thường.

Máy cũng mới gặp tình trạng này lên mạng mò 1 lúc cũng tìm dc cách khắc phục

ban oi khong tim thay file regeditsizeLimit dau ca!co cach nao khac nua không vay???

lovely_weeds

Bộ cài cad 2007 bị lỗi. Bạn tải bản khác về cài lại đi. Đây mình khẳng định không phải do lỗi bộ cài nhé! máy mình trước dùng windows 7 cài được autocad 2007, sau dùng ghost windows 8 thì cũng bản đó nhưng lại không cài được, đây chỉ có thể là do thiếu hay không tương thích với một cái gì đó thôi!

hanakjmj7591

bị cái lỗi này mình điên đầu vì nó cả tháng nay,mò mẵm đủ thứ trên mạng cũng k dk.nay lấy máy ra dọc típ cài lại ok lun. bạn vào msconfig tại mục services chon enable all chọn áp dụng.ok khơi động lại máy.

chú ý:nhớ tắt chương trình diệt virus nha..và cài sang ổ đĩa d..thế là xong..

ThnThng

mình cũng lâm vào tình trạng này mà không biết làm thế nào. mong cao thủ cứu giúp

tctuvan

Trích dẫn từ ThnThng:
mình cũng lâm vào tình trạng này mà không biết làm thế nào. mong cao thủ cứu giúp

Làm như sau:
Cài Microsoft Visual C + + 2005 Redistributable

Cài .Net framwork phù hợp với máy của bạn

(only for Windows XP and Vista)
(only if not installing .NET 4.5.1)
(only for Windows 7 and 8)

Sau đó cài lại cad.

Các chủ đề có liên quan khác