Hans

-Bản windows 7 ulitimate SP1 (64 bít) FINAL RMT. Đây là bộ windows 7 mới nhất được phát hành vào ngày 15/01/2011 và đây là một bộ windows khắc phục những lỗi của windows 7 ultimate phát hành năm 2009.-Tên bản ghost andongnhi7SP1(64bit).GHO mình nghĩ đuôi .ISO thì đơn gian thôi nhưng làm cho mọi người chia sẻ vất vì như sau:
Thứ nhất đuôi .ISO các bạn phải tốn thời gian đệ ghi ra DVD làm tốn tiền bạc và nhiều máy không đọc được DVD hay như mất công giải nén ra nên tui chọn đuôi .GHO đệ chia sẻ.thứ hai đuôi .GHO có thể tích hợp vào USB khợi động có thể cài bất kỳ máy nào có cấu hình dành cho windows 7.thứ ba có thể cài ngay sau khi download về giải nén và ghost luôn nếu đuôi ISO thì nhiều người đang học mò máy tính thì (gà) thì không biết ghi đĩa cũng như giải nén nhưng đuôi GHO với những hưỡng dẫn thì người đang tập cài máy cũng biết làm.-Bản windows 7 ulitimate Sp1 64 bít có nhiều chức năng mới và windows chạy ổn định và mượt hơn kha năng chống viruts cao và chạy trên máy tui đang dùng máy laptop HP compaq NC 6320 chíp 1,86GHZ ram 512 MB chạy ổn định và mượt so với bản windows khác thì chạy tốt, khuyến cáo là ram 1GB trở lên là tốt nhất.

+Bản ghost windows 7 ultimate là của tui là có tên là : andongnhi7SP1(64bit).GHO.

Vậy chỉ với ba click trong vòng chưa đến 10 phút thì đã có bản windows 7 ulitimate SP1 64 bít mới nhất năm 2011

Hưỡng dẫn sự dụng tự động ghost chỉ 3 click là có bộ windows mới

thứ nhất click đúp vào onekey.exe và màn hình hiện lên

tiếp theo click vào Open chọn file ghost .GHO ở trong ổ bất kỳ khuyến cáo file ở D là tốt nhất

tiếp theo

Và nhấn yes, và yes chú ý 2 lần nhé là máy khởi động lại

chờ chưa đầy 20 phúp là có windows 7 SP1 rồi.

link download phần mềm : (chú ý chỉ hưỡng dẫn cho ai chưa biết thôi nhé)

+ Mặt khác đây là một bộ windows bản quyền có thể update

+ Các soft cài là :

-Office 2003(Theo điều tra thì office này được nhiều người dùng nhất).

-UniKeyVista 2.0 hỗ trở cho windows 7

-Foxit Reader mới nhất đến thời điểm 03/02/2011

-install_flash_player 10 ActiveX

-install_flash_player 10 plugin

Một số hình ảnh về bản windows 7 ulitimate SP1 :

Bản ghost có dung lượng là 3,66GB và được chia làm 18 pack (17Pack X200MB +Pack 18 là 134 MB)
Link download :

hay link sau:

Mã MD5:

file andongnhi7sp1(64bit).GHO : 0108B9DD - A7364DF9 - DD4F892E - BAFFE0F0

Pack 1:CF1F5793 - AA7D550B - 5B825EA7 - CCEF6CF4

Pack 2: 08B7A124 - 213F39D1 - C44F9F97 - B4C670A1

pack 3: A4984744 - 23DD5499 - CEBA6710 - 6B7585E0

pack 4: 5E393D35 - CFE2AF1C - EB252571 - DD179835

pack 5: 01547AAC - 7B665F6F - A31A6F5B - 46D56D1C

pack 6: 75D29A76 - C0EF404F - ACF3AD8B - DBA411E6

pack 7:CA4CF7B9 - 490BD263 - 7EF68B92 - BB862877

pack 8:3B2DF023 - 123F13AB - 7CE5477E - 51EC8CD8

pack 9: 29241E76 - AF0E8FBA - 283D90AC - B53FEBB7

pack 10: D95E73B4 - 49CBF75C - 2C4B2807 - 19D85920

pack 11:BDC5B0D9 - 8B4407EA - 4346EBB8 - 3131CA7F

pack12:07D73D75 - 96DF9AC0 - 758A19E4 - BE85048B

pack 13:43E2BDF9 - 83E685CB - E4D3B4B8 - 236B377E

pack 14: 355F78F7 - 4E79C61F - 20F8E7AE - D0BAE551

pack 15: 9877CEB3 - A43B0AF8 - 8C7A4323 - F477251B

pack 16:ABFE3441 - 2AF347EE - 3AC49751 - E25A0C0B

pack 17: 678C9DBA - B53A9EFB - 653FC911 - 61503DCA

pack 18:236D1F66 - D3C5BBAA - FDE933BD - D19F110B

Phần mềm kiểm tra mã MD5 :

Chú ý : Chỉnh khỏi hai menu boot như sau

Nhấn vào Start >> tại khung tìm kiếm gõ vào MSCONFIG >> chọn Enter >> sang thanh TAB boot >> click đúp vào WIN7 >> ở ngay dưới đó chọn Delete >> Apply >> nhấp OK >> Restart.

Chú ý :-Download từng pack 1 chánh đứt link, nếu không download được đợi lúc mạng mạnh dồi download lại xong mới phản ánh về link.

-Bản windows là bản quyền 100% nếu nó báo 30 ngày thì xem có một ổ có thừa ổ SYSTEM BOOT là xung khắc nên nó báo như vậy.

-Nếu dùng tốt thì nhớ nhấn vào nút Thanh

-Nguồn : andongnhi.tk/

hoangngoctruu

bạn ơi check lại giùm mình nhé. Minh chỉ thấy có 15 part thui à. còn thiếu 3 part, Thank bạn vì tinh thần chia sẻ rất nhiệt tình bạn nhé

tructhanh_0918

bạn ơi check lại giùm mình nhé. Minh chỉ thấy có 15 part thui à. còn thiếu 3 part, Thank bạn vì tinh thần chia sẻ rất nhiệt tình bạn nhé Mình up đủ dồi. mình chưa nay mình thay mã MD5 nứa là ok

-Bản windows 7 ulitimate SP1 (64 bít) FINAL RMT. Đây là bộ windows 7 mới nhất được phát hành vào ngày 15/01/2011 và đây là một bộ windows khắc phục những lỗi của windows 7 ultimate phát hành năm 2009.-Tên bản ghost andongnhi7SP1(64bit).GHO mình nghĩ đuôi .ISO thì đơn gian thôi nhưng làm cho mọi người chia sẻ vất vì như sau:
Thứ nhất đuôi .ISO các bạn phải tốn thời gian đệ ghi ra DVD làm tốn tiền bạc và nhiều máy không đọc được DVD hay như mất công giải nén ra nên tui chọn đuôi .GHO đệ chia sẻ.thứ hai đuôi .GHO có thể tích hợp vào USB khợi động có thể cài bất kỳ máy nào có cấu hình dành cho windows 7.thứ ba có thể cài ngay sau khi download về giải nén và ghost luôn nếu đuôi ISO thì nhiều người đang học mò máy tính thì (gà) thì không biết ghi đĩa cũng như giải nén nhưng đuôi GHO với những hưỡng dẫn thì người đang tập cài máy cũng biết làm.-Bản windows 7 ulitimate Sp1 64 bít có nhiều chức năng mới và windows chạy ổn định và mượt hơn kha năng chống viruts cao và chạy trên máy tui đang dùng máy laptop HP compaq NC 6320 chíp 1,86GHZ ram 512 MB chạy ổn định và mượt so với bản windows khác thì chạy tốt, khuyến cáo là ram 1GB trở lên là tốt nhất.

+Bản ghost windows 7 ultimate là của tui là có tên là : andongnhi7SP1(64bit).GHO.

Vậy chỉ với ba click trong vòng chưa đến 10 phút thì đã có bản windows 7 ulitimate SP1 64 bít mới nhất năm 2011

Hưỡng dẫn sự dụng tự động ghost chỉ 3 click là có bộ windows mới

thứ nhất click đúp vào onekey.exe và màn hình hiện lên

tiếp theo click vào Open chọn file ghost .GHO ở trong ổ bất kỳ khuyến cáo file ở D là tốt nhất

tiếp theo

Và nhấn yes, và yes chú ý 2 lần nhé là máy khởi động lại

chờ chưa đầy 20 phúp là có windows 7 SP1 rồi.

link download phần mềm : (chú ý chỉ hưỡng dẫn cho ai chưa biết thôi nhé)

+ Mặt khác đây là một bộ windows bản quyền có thể update

+ Các soft cài là :

-Office 2003(Theo điều tra thì office này được nhiều người dùng nhất).

-UniKeyVista 2.0 hỗ trở cho windows 7

-Foxit Reader mới nhất đến thời điểm 03/02/2011

-install_flash_player 10 ActiveX

-install_flash_player 10 plugin

Một số hình ảnh về bản windows 7 ulitimate SP1 :

Bản ghost có dung lượng là 3,66GB và được chia làm 18 pack (17Pack X200MB +Pack 18 là 134 MB)
Link download :

Phần mềm kiểm tra mã MD5 :

Chú ý :-Download từng pack 1 chánh đứt link, nếu không download được đợi lúc mạng mạnh dồi download lại xong mới phản ánh về link.

-Bản windows là bản quyền 100% nếu nó báo 30 ngày thì xem có một ổ có thừa ổ SYSTEM BOOT là xung khắc nên nó báo như vậy.

-Nếu dùng tốt thì nhớ nhấn vào nút Thanh

-Nguồn : andongnhi.tk/ Đã có ai test chưa hả các bác, cho ý kiến với. Bản này so với bản 64Bit của bạn thanhan thì thế nào????

Edom

Đã có ai test chưa hả các bác, cho ý kiến với. Bản này so với bản 64Bit của bạn thanhan thì thế nào???? Bạn sang bên ghost việt mà xem

có nhiều bạn test cho kết quả tốt

link :

army_quan

Bản Này Bảo mật cao nên không dùng " OneKey ". hix . phải dùng Boot CD để backupt lại các bạn lưu ý không dùng được onekey thì dùng BootCD mà ghost hay Backup

Mình xin đưa các cách

Sự khác nhau giữa windows 7 64 bít và windows 7 32 bít cho mọi người lửa chọn các bản windows cho phù hợp với máy của mình

Gần một năm từ ngày Microsoft ra mắt hệ điều hành Windows 7 phiên bản 32 bit và 64 bit, nhưng nhiều người dùng vẫn “tù mù” về việc lựa chọn cài đặt phiên bản nào.

Có nhiều người vẫn nghĩ, sau khi cài đặt phiên bản Windows 7 32 bit, vẫn có thể nâng cấp lên 64 bit sau đó. Điều này là hoàn toàn sai. Bạn chỉ có thể làm như vậy sau khi đã xóa sạch hệ điều hành 32 bit cũ, điều này gây ra sự “hỗn loạn” kể với máy tính của bạn.

Tiến trình nâng cấp của Microsoft hiện không hỗ trợ khả năng di chuyển giữa các cấu trúc vi xử lý. Vì vậy, bạn cần cân nhắc việc lựa chọn cài đặt phiên bản 32 hay 64 bit.

32 bit và 64 bit, nó có ý nghĩa gì?

Con số 32 bit và 64 bit là cấu trúc máy tính chỉ rõ độ dài của các loại dữ liệu và những địa chỉ được hỗ trợ. Đối với người dùng phổ thông, điều này liên quan tới dung lượng bộ nhớ có thể sử dụng hiệu quả cũng như khả năng tính toán mạnh mẽ nhường nào của CPU.

Trước đây, Windows XP chỉ ra mắt với phiên bản hệ điều hành 32 bit, nguyên nhân là do các phần cứng chỉ có các drivers 32 bit. Dần dần, các nhà phát triển ứng dụng dựa trên nền tảng Windows đã chuyển sang 64 bit. Vì vậy, sau khi cả Windows XP và Vista cho ra mắt phiên bản 64 bit, Microsoft đã đẩy mạnh ứng dụng 64 bit.

Nhiều người ví von, sự khác biệt giữa 32 bit và 64 bit: tưởng tượng như bạn chạy xe trên đường, 32-bit là đường nhỏ, lúc nào cũng kẹt xe, xe lớn chạy không được, xe nhỏ chạy không xong. Còn 64-bit là đường cao tốc, xe thông thoáng, chạy với tốc độ cao. Tuy nhiên, không phải máy tính nào cũng chạy với tốc độ 64 bit.

Hầu hết các máy tính được sản xuất trong vòng 3 năm trở lại đây (sau khi Vista được ra mắt) đều có khả năng vận hành bản Windows 7 64 bit. Ngoại trừ những máy tính sử dụng dòng CPU cấp thấp không có hỗ trợ phần mở rộng 64 bit của Intel hay AMD.

Những loại CPU này bao gồm dòng CPU Atom tốc độ thấp và CPU Core (như Core Duo nhưng không phải Core 2 Duo) trước đó của Intel.

Những lợi thế của 64 bit

Khi phiên bản Windows 7 vừa ra mắt, nhiều người lựa chọn ngay phiên bản 64 bit để cài đặt cho máy tính cá nhân mà không có lấy chút kiến thức về nó. Tuy nhiên, đây đúng là sự lựa chọn không tồi, nếu là một người sành sỏi về mặt công nghệ máy tính, bạn sẽ nhận ra những ưu điểm vượt trội của Windows 7 64 bit.

Thứ nhất, nếu với Windows 32 bit, bạn chỉ có thể sử dụng tối đa 4 BG RAM. Trong khi đó, Windows 64 bit cho phép bạn chạy với thanh RAM 4 GB, sau đó có thể nâng cấp lên 8 hay 16 GB.

Thứ hai, về mặt lý thuyết, hệ điều hành 32 bit sử dụng được 4GB RAM, tuy nhiên, phiên bản 32 bit của Windows Vista và 7 chỉ sử dụng tối đa là 3,12 GB. Trong khi với 64 bit, bạn có thể sử dụng toàn bộ 4 GB.

Thứ ba, vấn đề bảo mật của Windows 64 bit tốt hơn 32 bit. Nhiều cải tiến trong nhân được Microsoft giới thiệu rộng rãi cùng với Vista chỉ được dùng cho phiên bản 64 bit, bao gồm công cụ Data Execution Prevention và PatchGuard hỗ trợ phần cứng.

Ngoài ra, phiên bản Vista và Windows 7 64 bit yêu cầu các driver phải được các nhà cung cấp mã hóa bằng kí tự số để ngăn chặn tin tặc và những kẻ phát tán rootkit và đặt các công cụ khai thác như những driver của nhân.

Thứ tư, do hệ điều hành 64 bit xử lý nhiều thông tin hơn cũng như hỗ trợ RAM lớn hơn, máy tính của bạn sẽ đảm bảo chạy ổn định khi sử dụng các ứng dụng lớn, phức tạp và nhiều một lúc. Nếu bạn thường xuyên làm việc với các ứng dụng đồ họa như Photoshop, biên tập video, trò chơi, sử dụng AutoCAD, thì 64 bit là lựa chọn tốt hơn.

Thứ năm, đó là việc các ứng dụng 32 bit đều làm việc trong hệ điều hành 64 bit. Làm được như vậy là nhờ có một công cụ được biết đến dưới tên Win32 on Win64 (hay WOW) giúp chuyển các Call (lệnh được các ứng dụng sử dụng để yêu cầu dịch vụ) API 32 bit từ một ứng dụng Win32 di sản thành Call API 64 bit có thể được các hệ thống phụ riêng của bản Windows 7 64 bit hỗ trợ.

Khi đó các ứng dụng 32 bit sẽ vận hành ổn định trên hệ điều hành Windows 64 bit, và hiện nay một số dòng CPU của AMD và Intel còn có khả năng tối ưu hóa tới tốc độ cực đại. Một số ngoại lệ với khả năng tương thích của WOW thường xảy ra với các ứng dụng sử dụng một hay nhiều driver của các thiết bị 32 bit di sản riêng không phù hợp với các phiên bản 64 bit. Nếu có vài chương trình không làm việc, bạn cũng có thể hy vọng nhà phát triển sẽ sớm sửa các lỗi này.

Khi nào bên nên lựa chọn Windows 7 32 bit

Có những hoàn cảnh nhất định mà bạn nên lựa chọn việc sử dụng Windows 7 32 bit

Thứ nhất, khi bạn chỉ có thanh RAM 2 GB và không có ý định nâng cấp nó lên trong tương lai gần. Bởi vì, để cài đặt Windows 64 bit và tận dụng được toàn bộ chức năng của nó, yêu cầu RAM tối thiểu phải là 4 GB.

Thứ hai, đó là những thiết bị ngoại vi như máy quét, máy in của bạn không có driver 64 bit. Driver 32 bit không hỗ trợ việc sử dụng Windows 7 64 bit, thế nên nếu bạn không muốn đắp chiếu chúng hay mất công cài đặt lại hệ điều hành, bạn nên chắc chắn rằng chúng tương thích hay không với 64 bit.

Thứ ba, nếu bạn chạy các ứng dụng 16 bit dành cho các dòng Windows siêu cổ như 3.1 hay DOS, thì bạn buộc phải chọn Windows 32 bit hay phải từ bỏ các ứng dụng, vì chúng không thể chạy trong HĐH 64 bit.

Mình xin tóm tắt ý trên như sau (chỉ xét phương diện phần cứng, phần mềm thôi nhé, còn cái driver mình cũng không rõ lắm)

windows 7 64bit hơn windows 7 32bit ở điểm nhận đủ 4GB RAM trở lên, windows 7 32bit chỉ được 3,2GB

windows 7 64bit xử lý chương trình nhanh hơn windows 7 32bit do tận dụng được hết công suất CPU (cái này các bạn để ý trên Gadget là thấy)

Điểm kém hơn:

Chiếm nhiều RAM hơn 32bit (điều này là tất nhiên, càng về phiên bản sau windows càng nặng), Chiếm nhiều hơn 200MB RAM (đã test)

Nhiều chương trình chưa tương thích (đều là đồ cổ, còn lại 99% chương trình hiện nay đều có thể chạy trên windows 7 64bit). Nên các bạn không cần quan tâm về điều này.

Tóm lại:

Với các máy RAM 1GB, 2GB, 3GB thì windows 7 64bit và windows 32bit tốc độ không khác nhau là mấy (1 thằng tận dụng CPU tốt hơn, 1 chiếm thằng chiếm RAM ít hơn thì mình đã test thử thấy tốc độ như nhau mà thôi)

Máy RAM 4GB trở lên, khuyến cáo các bạn xài windows 7 64bit để tận dụng hết hiệu năng hệ thống.

lo_lem169

Bản ghost này rất ngon vậy mà bên VNZ này vắng vẻ người vào cmt quá nhỉ.

Chẳng bù với bên GV đắt khách vô cùng

Chắc là anh em vẫn chưa quen dùng windows 7 64bit lắm, mặc dù nó xử lý nhanh hơn, nhận nhiều RAM hơn và tương thích phần mềm, phần cứng không còn là vấn đề lớn nữa rồi

duxi1511

xin hỏi chủ thớt là bản ghost dùng được với window 7 ultimate 7600 không vậy? thanks chủ thớt

DK_2

file ghost này ổ C hay D vậy bạn ? lỡ ghost 1 phát đi hết dữ liệu của mình

cool_girl2404

file ghost này ổ C hay D vậy bạn ? lỡ ghost 1 phát đi hết dữ liệu của mình Bạn giải nén ra ổ D và dùng onekey auto ghost thì không sở mất giữ liệu các ổ khác ngoài ổ C.

Nếu dùng CD boot thì bạn phại thận trọng, không biết thì nên xem hưỡng dẫn trên mạng là ok.

Chúc thành công!

anhvaem2997

ghost bằng ch trình onekey với ghost bằng boot cho file GHO này của bạn thì khác nhau chỗ nào bạn ?

Nếu extract ra ổ C thi khi ghost dữ liệu,tất cả ổ khác ngoài ổ C sẽ mất dữ liệu hết hả?

---------- Bài thêm lúc 16:14 ---------- Bài trước là lúc 15:57 ----------

bạn zúp mình cách ghost với , mình bật ch trình onekey lên chọn ổ đĩa để ghost rồi, bấm yes 2 lần và restart rồi nhưng vẫn không có gì xảy ra cả.

cuopduong81

Nếu bạn đang dùng bản 64 bit thì nó bảo mật cao lắm chỉ có Dùng boot CD thôi. Copy file *.GHO ra ổ D và dùng boot CD.

onekey ghost chỉ sự dụng được các bản 32 bít thôi. Bạn đang dùng bản 64 bít nên không dùng được onekey đâu.

Chúc thành công

mr_ten

Hướng dẫn dùm mình cách Ghost tử USB được không vì mình không có ổ DVD?

OneKey mình sử dụng không được vì đang dùng win64bit

YuD_Kira

Hướng dẫn dùm mình cách Ghost tử USB được không vì mình không có ổ DVD?

OneKey mình sử dụng không được vì đang dùng win64bit
dùng cái này ghost trực tiếp từ ổ cứng này sau khi cài xong trong menu boot có thêm 1 dòng nữa để chọn. bấm vô là vào norton ghost 11.5 à

buiquochuu_1982

Hơ hơ! Bạn bảo file ISO chỉ ghi thôi àh! Dùng WinRAR giải nén được màk! Còn bản ghost thì đag down để test thử đây!

truongboy_kute

cho hỏi bản này caì ra chưa cài soft tiêu tốn bao nhiêu dung lượng ram nhỉ,

cái nì giữ nguyên bản hay là có bỏ bớt vài cái không cần thiết cho người dùng ko

có cái gì mới trong bản gost này,nói rõ xí bạn ơi nếu nó cũng giống windows 7 64 bit bình thường mà chỉ up lên sp1 thì cũng không cần thiết phải dow lắm

Các chủ đề có liên quan khác