Mình đang phân vân xem phần mềm tối ưu cho máy tính nào là tốt nhất, nên hỏi mọi người.

Mình đang xài Advance System, nhưng không biết có bằng Tuneup Utilities không ?

Mò trên mạng thì bảo là không bằng, mong mọi người góp ý !!

em mò trên mạng cũng thấy TU không bằng ASC và em cũng đang dùng ASC nhưng với mục đích chính là quét ram cho nó nhẹ thôi chứ còn quét mấy cái kia thì dùng CC nhìu hơn

Ives

Asc có nhiều chức năng hơn, tốt hơn ổn định hơn nhưng nếu máy bạn không bị chậm, chỉ muốn quét rác thì dùng CC là được rồi, chức năng smart ram thì giờ nhiều phần mềm diệt virus cũng hỗ trợ, nếu phần mềm diệt virus có hỗ trợ thì cũng không nhất thiết cài thêm chi cho nặng máy (nghe có vẻ mâu thuẩn vì phần mềm tui ưu mà làm nặng máy nhưng sự thật là vậy máy yếu xài Asc rất là lag đó)

baby_kieu

đã xài qua cả 2 phần mềm và em có kết luận thế này: không xài thằng nào cả

dơn giản, tham khảo công thức này của em nhé bác: CCleaner+Registry Reviver+Trình chống phân mảnh của Windows+Driver Reviver (hay Driver Genius)

một phần mềm tổng hợp chưa chắc bằng từng phần mềm chuyên môn cộng lại, theo em là thế

bat_can_doi

thật ra mình xài cũng hơn 2 năm rồi nhưng thấy cài bản Advance System 7 làm máy chậm hơn thì phải

nhoc_ngoc1909

ASC tốt hơn TU theo cảm nhận riêng của mjh là z,dùng từ bản 6 đến bản 7,máy chạy bt, dc cái giảm lượng RAM, không máy mạnh thì xài ccleaner cho lành

noibuonsamac001

hình như theo đánh giá của trang web gì đó thì tuneup đánh giá cao hơn asc

tuneup tốt nhưng mà key hiếm

asc gà hơn tí nhưng key thì đầy

cho nên thấy đại đa số dùng asc

Advance nhé bạn, Tunup mình có dùng 1 thời gian, làm máy khởi động lâu, nặng nữa, còn advance có nhiều chức năng nữa Ý kiến cá nhân

Trích locb View Post

Ở 4rum mình ai là mọi ai là người

bác này hài nhỉ Vì các bạn, anh chị em, các bác, các chú nó có thể thay thế cái từ nặng nề ấy

Khi mình post 1 bài viết sẽ có rất nhiều người xem, trong đó có người lớn, người già, người nhỏ tuổi mình dùng cái từ nặng nề đó làm cho bài viết của mình nó láo toét

Các chủ đề có liên quan khác