tctuvan

Bài viết giành cho những bác nào hay vào những trang nhạy cảm, không muốn ai biết mình đã vào

1. Nếu bạn muốn xóa lịch sử Chrome:
Bấm Ctrl + H , rồi bấm Clear history là xong

2. Nếu muốn Chrome không lưu lại dấu vết gì: lịch sử, cookie... trong lần dùng đó, bạn có thể bấm Ctrl+Shift+N hay Bấm vào biểu tượng Option > New Incognito Window
Để mở ra 1 tab mới, bạn truy cập gì ở tab này thì cũng sẽ không lưu lịch sử.....

Chia sẻ thêm
gần đây có 1 số bác hỏi mình
- Cách để xóa tên đăng nhập đã lưu trên facebook chrome?
- cách xóa bỏ nhật ký hoạt động trên facebook

Vấn đề 1:

Mình sẽ chia sẻ cách này:
chú ý: Cách này đơn giản, nhưng với cách này nó sẽ xóa hết tất cả thông tin dữ liệu người dùng trên Chrome chứ không chỉ bạn. Firefox cũng tương tự.

Trong Chrome bấm Ctrl + Shift + Del hay vào bằng Menu >> Tools > Clear Browsing Data
Vào đây bạn có thể chọn để xóa các lịch sử trang web đã vào, Autofill form data....

Nhưng nếu bạn chỉ muốn xóa dữ liệu tên đăng nhập thì chỉ Chọn "Autofill form data" rồi OK. Xong

Vấn đề 2:
Bạn vào trang cá nhân của mình, thấy cái feed nào không thích thì xóa đi. Quá đơn giản

Bác nào cần hỏi thủ thuật nào về Chrome thì cứ hỏi mình tại đây

cách xóa hết lịch sử xem phim

Wakagragon

Re: Cách xóa lịch sử duyệt web cờ rôm, dùng không lưu lại dấu vết

Cho mình hỏi, hiện tại, trong phần lịch ử duyệt web của mình phía trên xuất hiện 2 hộp thoại, tên giống nhau , vừa chữ vừa số. Trong 2 hộp thoại này có chứa 1 số link, và giờ mình muốn xóa những link đó thì làm như thế nào ạ? cám ơn.

daigai

Well-Known Member
Re: Cách xóa lịch sử duyệt web cờ rôm, dùng không lưu lại dấu vết

Trích dẫn từ Wakagragon:
Cho mình hỏi, hiện tại, trong phần lịch ử duyệt web của mình phía trên xuất hiện 2 hộp thoại, tên giống nhau , vừa chữ vừa số. Trong 2 hộp thoại này có chứa 1 số link, và giờ mình muốn xóa những link đó thì làm như thế nào ạ? cám ơn.
Để xóa lich sử của cốc cốc bạn vào

Đánh dấu tất cả link muốn xóa rồi xóa đi là xong.

Nếu không phải ý bạn muốn hỏi thì chụp ảnh màn hình rồi up lên đây , rồi copy vào bài viết để mình xem

Các chủ đề có liên quan khác