Chào mọi người, hiện tại mình đang sử dụng VS 2012, mình cảm giác khá hài lòng với giao diện của nó, duy chỉ có chức năng quan trọng nhất là Intellisense mình chưa thực sự hài lòng với nó. Vấn đề ở đây là Intellisense không thông minh cho lắm, nó hiển thị gợi ý khi mình gõ bất cứ kí tự nào, mình muốn nó đợi trong khoảng 2-3s nếu thấy mình im re không gõ tiếp nó mới hiện ra gợi ý.

Berchtwald

mình thấy nó hiện ra như vậy thì có gì khó chịu đâu nhỉ, khi bạn lập trình với tốc độ nhanh thì như vậy là ổn lắm rồi.

trong mục tool -> option có một số mục để tùy chỉnh cái này nhưng mà không có cái đáp ứng cho bạn đâu, bạn nên quen với sự mặc định của microsoft đi.

Graeme

Ví dụ bạn gõ lệnh: Console.WriteLine("Welcome to .VS sẽ hiện ra nhắc nhở về parameter, bạn nhấn phím esc, sau đó bạn tiếp tục gõ: Console.WriteLine("Welcome to C# .VS tiếp tục nhắc bạn về parameter, không biết mọi người cảm nhận điều đó ra sao, với mình nó giống như có ai đó gọi điện đến chào hàng, mình đã từ chối nhưng 5' sau anh ta tiếp tục gọi điện đến...

Aditeya

dịnh vụ quá tốt, trước khi nó hiện ra thì mình đã biết nó sẽ hiện ra cái j rồi.

nếu sử dụng trình edit với tốc độ cao mà bạn đợi 5 giây thì đến tết mới làm xong 1 project.

Các chủ đề có liên quan khác