sweetie_whiskey

mọi người giúp em với

word 2003 của cô em không biết làm sao

gõ công thức toán học xong rồi save lại thì nó mất tiêu luôn

mang sang máy khác thì vẫn đọc được bình thường chỉ có mỗi máy của cô em là bị thôi

em táy máy nghịch cài lại office 2003 mới phiên bản sp3

thì giờ nó thậm tệ hơn là

dấu tích phân, dấu cộng, trừ, nhân chia,...

đều biến đổi thành ký tự gì gì ấy

trông giống như kiểu chữ la mã ấy

dấu cộng hay dấu trừ thì thành chữ lamda viết ngược @@

m.n chỉ cách khắc phục giúp em với

lynkxu_luvmubra

mọi người giúp em với

word 2003 của cô em không biết làm sao

gõ công thức toán học xong rồi save lại thì nó mất tiêu luôn

mang sang máy khác thì vẫn đọc được bình thường chỉ có mỗi máy của cô em là bị thôi

em táy máy nghịch cài lại office 2003 mới phiên bản sp3

thì giờ nó thậm tệ hơn là

dấu tích phân, dấu cộng, trừ, nhân chia,...

đều biến đổi thành ký tự gì gì ấy

trông giống như kiểu chữ la mã ấy

dấu cộng hay dấu trừ thì thành chữ lamda viết ngược @@

m.n chỉ cách khắc phục giúp em với 1. Công thức toán học đó được gõ bằng cách nào? MathType hay EQ?

2. Dấu + và dấu - bạn gõ trực tiếp trên bàn phím lên trang soạn thảo word hay gõ trên phần mềm hỗ trợ công thức Toán?

3. Mình lâu không dùng office 2003, nhưng mình nhớ rằng khi cài office 2003 nó có xuất hiện một thư mục đặt ở chế độ ẩn (thư mục đó thường hay ở ổ C mà mình quên mất tên thư mục đó), Nếu thư mục đó bị xóa sẽ gây lỗi ký tự khi mở những file đã lưu trước đó. Mình đã từng bị trường hợp này rồi. Nhưng vì quá lâu không nhớ tên thư mục đó nữa. Khả năng lớn là bạn ở trong rường hợp này!

cobehayquay246

1. Công thức toán học đó được gõ bằng cách nào? MathType hay EQ?

2. Dấu + và dấu - bạn gõ trực tiếp trên bàn phím lên trang soạn thảo word hay gõ trên phần mềm hỗ trợ công thức Toán?

3. Mình lâu không dùng office 2003, nhưng mình nhớ rằng khi cài office 2003 nó có xuất hiện một thư mục đặt ở chế độ ẩn (thư mục đó thường hay ở ổ C mà mình quên mất tên thư mục đó), Nếu thư mục đó bị xóa sẽ gây lỗi ký tự khi mở những file đã lưu trước đó. Mình đã từng bị trường hợp này rồi. Nhưng vì quá lâu không nhớ tên thư mục đó nữa. Khả năng lớn là bạn ở trong rường hợp này! đúng rùi

cô em bảo là xóa cái gì đó ấy

xong rồi nó cũng bị @@

có cách khắc phục ko?

Start -> Control Panel -> Add Remove Program -> MicroSoft Office ... 2003 -> Change -> Next -> Choose advanced ... Next -> Office Tools -> Equation Editor -> Run all From my Computer -> Update -> OK -> Khởi động lại máy.

Nếu xoá bỏ font SYMBOL (tệp SYMBOL.TTF) thì cũng gây lỗi.

Các chủ đề có liên quan khác