Mình cũng thử cách đó với 6 máy bàn rồi , đều không chạy được Usb Boot ... Sau đó em vào chỗ liệt kê danh sách Usb và HDD , sao đó xuống chỗ cái USB , bấm nút + cho dòng USB nhảy lên đầu , sau đó Lưu Bios , chạy thì USB của 6 máy đều chạy được boot ghost . Lạ nhể. Hôm nào phải thử mới được. Nhưng cứ vào tùy chọn boot rồi cho boot từ usb nhanh nhất, đỡ mất công vào bios sửa

men_lovy_love9x

Lạ nhể. Hôm nào phải thử mới được. Nhưng cứ vào tùy chọn boot rồi cho boot từ usb nhanh nhất, đỡ mất công vào bios sửa Hình như là 6 máy mình thử đều đời cũ nên Bios nó mới khác thế , Boot bằng USB khó khăn và mất công phải tìm đúng tên loại USB

Moran

Hình như là 6 máy mình thử đều đời cũ nên Bios nó mới khác thế , Boot bằng USB khó khăn và mất công phải tìm đúng tên loại USB Là sao. Có nhõn 1 cái usb mà. Nhưng mà lúc boot mình chọn oftion rồi nó hiện ra các cái để boot: ổ cứng,cd, Usb( Nhưng mà nó còn hiện đại hơn cái set up bios là nó hiện thêm cả cái tên usb nữa)

huyhoa73

Mình khuyên là bạn hãy thao tác lại...set default cái BIOS lại lấy đt hay máy ảnh ra, làm đến đâu, chụp ảnh đến đó (nếu file ảnh nặng quá thì nén cái ảnh nhỏ xuống 1 chút), rồi up lên host nào đó và gửi lên đây, sau đó mọi người sẽ giải đáp giúp bạn đoạn nào thao tác chưa đúng....

Nói chung là trừ những main quá cũ ra và khó chỉnh sửa chứ hầu như hiện nay thì main nào cũng boot từ Usb được mà.....

LOVE_STORY

Cái này mình làm được 100% nè Mình chưa xem rõ nhưng nhiều main k chạy được mbr gru4dos của boottie, chạy là treo. Còn 1 số cách thì những máy khác vẫn boot được còn con main foxconn này thì k.

Main foxconn mình cũng thế, nhưng cuối cùng tìm được 1 cách: format usb theo định dạng fat16, dùng syslinux để tạo khả năng boot rồi chéo các thư mục của hiren vào thôi

Mình chưa xem rõ nhưng nhiều main k chạy được mbr gru4dos của boottie, chạy là treo. Còn 1 số cách thì những máy khác vẫn boot được còn con main foxconn này thì k.

Main foxconn mình cũng thế, nhưng cuối cùng tìm được 1 cách: format usb theo định dạng fat16, dùng syslinux để tạo khả năng boot rồi chéo các thư mục của hiren vào thôi Main Foxconn G31 không boot được grub4dos trên FAT32, còn nếu USB-NTFS thì thoải mái đi, chẳng main nào bị đơ hay lỗi cả. Cứ Grub4DOS+NTFS mà phang

PS: các bạn nên sử dụng q-boot cho tiện, nếu main Gigabyte thì ấn F12 khi khởi động, Foxconn thì ấn ESC, các main khác thì F11, F10 (tùy main)

Jerry_mouse

Main Foxconn G31 không boot được grub4dos trên FAT32, còn nếu USB-NTFS thì thoải mái đi, chẳng main nào bị đơ hay lỗi cả. Cứ Grub4DOS+NTFS mà phang

PS: các bạn nên sử dụng q-boot cho tiện, nếu main Gigabyte thì ấn F12 khi khởi động, Foxconn thì ấn ESC, các main khác thì F11, F10 (tùy main) Chả biết main foxconn gì, để ntfs dùng gru4dos chả được, chuyển sang fat 32 thì đơ. bực mình. cuối cùng dùng syslinux lại ngon

o0_miss_le_0o

Vậy là do bác chỉnh Bios chưa chuẩn rồi , tuy bác làm không sai nhưng thiếu 1 bước quan trọng . Trong các bước chỉnh Bios , có bước nào bác bấm dấu nút + không ? + hả bấm làm gì?

baby_sanhdieu99

Khi vừa xuất hiện BIOS bạn nhấn F8 liên tục sau đó chọn USB để boot.

Nếu không được, là do USB của bạn không thể hay động ở BIOS.

Bạn hãy làm theo hướng dẫn này, mình đã làm và thành công.

Nếu không được hãy Phần mềm yahoo nguyen_tuan_vy mình sẽ hỗ trợ.

Khi vừa xuất hiện BIOS bạn nhấn F8 liên tục sau đó chọn USB để boot.

Nếu không được, là do USB của bạn không thể hay động ở BIOS.

Bạn hãy làm theo hướng dẫn này, mình đã làm và thành công.

Nếu không được hãy Phần mềm yahoo nguyen_tuan_vy mình sẽ hỗ trợ.
Tùy dòng main mà, sao chưa gì đã bỉu F8 thế?

Ma_nu

Chắc bạn chỉnh Bios chưa chuẩn rồi đó ? Bạn từng chỉnh Bios chạy boot Usb chưa ??? chỉ người ta chỉnh luôn đi lại còn hỏi người ta chuẩn hay không chuẩn

mình đã làm được rồi Thank mọi người nhé tại chỉnh bios chưa đúng. Mình biết ngay là thế , đã nói từ đầu rồi mà

Chắc bạn chỉnh Bios chưa chuẩn rồi đó ? Bạn từng chỉnh Bios chạy boot Usb chưa ???

Abrahan

Mình biết ngay là thế , đã nói từ đầu rồi mà lần đầu làm mà có nhiều thứ chưa biết may là có các bạn giúp đỡ. thks nhé

huy_mu

em cũng bị trường hợp đó nhưng của em thì boot bằng thẻ nhớ thì được còn USB 4G hang PNY thì nhấn DEL để vào BIOSS nhưng nó chạy rồi hiện ra dòng cuối không vào BIOSS để tuỳ chỉnh khởi động được DE # 01

Các chủ đề có liên quan khác