nnight53

Chào các bạn seo là một công việc rất hấp dẫn đối với các bạn trẻ đặc biệt là trong ngành công nghệ thông tin và các hấp dẫn hơn đối với các bạn yêu thích nghề mạo hiểm như là kinh doanh

Với tui cũng vậy

Ban đầu thì cũng mày mò hơi lâu tìm hiểu từ nhiều diễn đàn nhưng kết quả mạng lại là không cao vì các thành viên toàn nói ý chung chung không cụ thể

Sau đây tui xin bày tỏ với anh em về các công cụ hỗ trợ trông công việc seo

1; Đầu tiên là bạn phải biết tối ưu từ khóa bằng công cụ google addword tool

Công cụ này rất hay ở chổ là chỉ hướng cho web master biết định hướng được từ khóa mình cần chú ý đên nó

Thông qua công cụ này web master định hướng được từ khóa một tháng có bao nhiêu lượt view để định hướng cụ thể hơn trong công việc seo web

2 , Công cụ seo site tool

Công cụ này rất hữu ích vì nó cho web biết các thông tìn về meta desciption "mô tả của web" và keyword cho web site và thông tin mình có bao nhiêu link trong web cái này rất hay đó các bạn,công cụ này chi add dùng tron google chrome thôi không dùng được frefox đâu.

Bây giờ googe khó tính nên mình không giám đặt link nhiều

3 ,Công cụ thứ ba đó là seo quake

Công cụ này hỗ trợ cho web master về các thuộc tính của một trang web tốt hay và có giá trị cao hay không thường thì đánh giá bằng pr ví dụ như vn -zoom của chúng ta là pr = 4 là một trong những trang nỗi tiếng đấy các bạn nhiều web master phải them thuồng

Công cụ này thì add và được cả google chrome và frefox

4, Công cụ google Analytics

Công cụ này hỗ trợ thống kế lưu lượng truy cập và lượng từ truy nhập từ khóa từ các trang công cụ tìm kiếm

Và nhiều công cụ khác những mình hiểu biết hạn hẹp có cao thủ nào biết nhiều hơn thì chia sẻ nhé

Mình lỡ tay để Hiện chữ ký các bạn thông cảm cho mình nhé !

boysanhdieu_245

chỉ nói thoy thì không đủ cần có công cụ nữa mình cũng bên seo thoy .... nói như thế chưa ai hình dung ra được mình cần làm nhửng j ... làm sao biết web mình bị j mà tối ưu hoá chứ cần phài có phần mêm như ISEO , hay SEO nhất việt dùng để phân tích Web site tìm ra lỗi HTML CSS .... bạn nói chưa cụ thể

tieududu_1612

Copy bài ở đâu đó rồi post để đặt backlink ở chữ ký đây mà, nhìn là biết rồi ! Chả có văn hóa, lịch sự gì cả, cho người đọc cái nguồn có phải hơn không ?!

di_vui_ve

Xin thề không bao giờ copy cũng không cố ý để link đấy là tự nguyện mình viết ra nếu các bạn đánh giá là không hay thì các bạn cung đừng nên nói những lời như thế

Bạn nào mà làm seo thì đó là thừa thải nhưng bạn nào mà chưa mới bắt đầu thì đó là quý giá

mi158

Đúng là nhiều phần mền mình chưa biết giơ mới thấy nó hữu ích Thank bạn

Muir

Bạn viết như thế này cung gần đầy đủ rồi mình xin bổ sung một vài ý

một số kỹ thuật được google chú ý trong seo:

- có 3 thẻ mô tả, keyword, title

- tích hợp analytic

- tích hợp webmaster

- back link vê web

Các chủ đề có liên quan khác