mymymyeva

Như tiêu đề mình nói máy mình là máy Asus chẳng hiểu sao khi bật máy tính lên chưa chạy chương trình gì mà CPU lại max 100% mình tưởng là do windows lỗi và đã cài lại windows 7 nhưng hiện tượng vẫn max 100% như lúc chưa cài win...có bác nào biết bị lỗi gì chia sẻ kinh nghiệm mình với....thanks all

Như tiêu đề mình nói máy mình là máy Asus chẳng hiểu sao khi bật máy tính lên chưa chạy chương trình gì mà CPU lại max 100% mình tưởng là do windows lỗi và đã cài lại windows 7 nhưng hiện tượng vẫn max 100% như lúc chưa cài win...có bác nào biết bị lỗi gì chia sẻ kinh nghiệm mình với....thanks all triệu chứng của virut rồi, quét toàn bộ máy đi nhá

sonntcimas

triệu chứng của virut rồi, quét toàn bộ máy đi nhá mình cũng nghĩ virus lên mình mới cài lại windows mà cài windows xong vẫn mèo hoàn mèo

borain_2008

virus đâu nhất thiết nó chỉ nằm ở ổ đĩa hệ thống đâu nhà! hihi! cài windows lại mà vẫn bị, thì bạn nên quét lại toàn ổ đĩa đi ? mà max 100% thì quét 1 lúc chắc đi lunk cái cpu quá! chuyển sang dùng linux là hết sợ virus! mà còn học hỏi được nhiều về linux đấy! hihi!

virus đâu nhất thiết nó chỉ nằm ở ổ đĩa hệ thống đâu nhà! hihi! cài windows lại mà vẫn bị, thì bạn nên quét lại toàn ổ đĩa đi ? mà max 100% thì quét 1 lúc chắc đi lunk cái cpu quá! chuyển sang dùng linux là hết sợ virus! mà còn học hỏi được nhiều về linux đấy! hihi! khi CPU max 100% nó còn làm quạt gió kêu to và nóng lên thì có sao k b

Dave

quét virut đi bác mà khi max 100% mình mở phần window task manager lên thì CPU lại giảm xuống còn 40-50% khi tắt window task manager thì nó lại dở chứng vụt 1 phát lên 100%

Tavio

mà khi max 100% mình mở phần window task manager lên thì CPU lại giảm xuống còn 40-50% khi tắt window task manager thì nó lại dở chứng vụt 1 phát lên 100% bạn cho mình xin cấu hình chi tiết máy bạn nhé

aprina28

bạn cho mình xin cấu hình chi tiết máy bạn nhé Máy mình là máy asus K43Sj vx642

Bộ xử lí - CPU:Intel Core i3-2330M (2 core)-2.20GHz

Bộ nhớ - Ram 4GB-DDR3

Ổ đĩa cứng - HDD:HDD 500GB

Card đồ họa - Video :NVIDIA® GeForce® 520M with 1GB DDR3 VRAM

zZnh0x_ng0xZz

Cài lại windows bạn nhé hết 100 % Mình k đọc kĩ bài của tớ ak....tháy max 100% như thế lên mình đã cài windows lại khi cài windows xong máy vẫn như cũ vẫn max 100% b ak

cobehayquay246

Mượn cái máy sạch tải mấy bộ recuse disk của: Kaspersky, Bitdefender, AVG, Avira về tích hợp vô USB quét toàn bộ máy xem thế nào.

nghbac

Mượn cái máy sạch tải mấy bộ recuse disk của: Kaspersky, Bitdefender, AVG, Avira về tích hợp vô USB quét toàn bộ máy xem thế nào. khi max 100% mình mở phần window task manager lên thì CPU lại giảm xuống còn 40-50% khi tắt window task manager thì nó lại dở chứng vụt 1 phát lên 100%...lên mình k nghĩ là do virus

kao_ghet_maj01

khi max 100% mình mở phần window task manager lên thì CPU lại giảm xuống còn 40-50% khi tắt window task manager thì nó lại dở chứng vụt 1 phát lên 100%...lên mình k nghĩ là do virus Bạn phải thử mới biết chứ, mình nghĩ do virus thôi. Sẵn bạn dùng pc hunter xem có thằng nào lạ đang chạy hông?

Reade

bây giờ đơn giản lắm bạn cài lại windows vẫn thế thì cài 1 phầm mề diệt virus quét toàn bộ máy cài lại windows nếu vẫn thế thì kiếm 1 cái ổ cứng di động copy nhưng cái quan trọng ra rồi vào mini windows format tất cả các ổ cứng rồi cài lại windows xem nào nếu vẫn bị thì mang máy ra quá sửa chữa cho họ xem thế nào nhé

Briggere

khi max 100% mình mở phần window task manager lên thì CPU lại giảm xuống còn 40-50% khi tắt window task manager thì nó lại dở chứng vụt 1 phát lên 100%...lên mình k nghĩ là do virus Thế thì cứ bật task manager lên rồi dùng hay dùng đĩa boot quét virut các ổ chưa data rồi cài lại windows là OK !

ken_baby_lovely

cái này mình biết là do phần mêm cắn nhau )))) đại lại như 2 chương trình virut 1 máy, xem lại các phần mềm bạn mới cài..

^^

tieuyentubaby

cái này mình biết là do phần mêm cắn nhau )))) đại lại như 2 chương trình virut 1 máy, xem lại các phần mềm bạn mới cài..

^^ lại còn có cả 2 phần mềm cắn nhau nữa cư ak

Các chủ đề có liên quan khác