Trước tiên bạn phải cài IDM và Cr-ack vừa ( chỗ chữ kí ). Sau khi cài đặt xong bạn bật IDM lên chọn Options->Chọn thẻ Connection->Trong Connection Type/Speed các bạn chọn LAN 10Mbs.

rong Default max conn number các bạn chọn 16.

Đây là số kết nối đến server giúp bạn download nhanh hơn.

Chế độ download xếp hàng trong IDM.

Cái này giúp bạn download các file ổn định hơn, và tốc độ download của các bạn tốt hơn nhiều.

Trên của sổ IDM các bạn chọn Download-> chọn Scheduler

Ở thẻ Files in the queue các bạn chỉnh con số trong ô download là 1( nó mặc định là 4) rồi ấn Apply

ây chính là số file mà IDM cho phép tải cùng thời. Sau này khi download nhiều file cùng lúc bạn chọn Download Later rùi vào Scheduler ->Files in the queu ấn start sau đó bạn có thể ung dung đi làm chuyện khác rùi. Thí dụ mình download bản windows OEM của bệnh viện mình

thữ ngiệm :

Quá dễ fãi không các bác

Attie

Trích:

sdfghj

Trước tiên bạn phải cài IDM và Cr-ack vừa ( chỗ chữ kí ). Sau khi cài đặt xong bạn bật IDM lên chọn Options->Chọn thẻ Connection->Trong Connection Type/Speed các bạn chọn LAN 10Mbs.

Cái này giúp bạn download các file ổn định hơn, và tốc độ download của các bạn tốt hơn nhiều.

Ở thẻ Files in the queue các bạn chỉnh con số trong ô download là 1( nó mặc định là 4) rồi ấn Apply

ây chính là số file mà IDM cho phép tải cùng thời. Sau này khi download nhiều file cùng lúc bạn chọn Download Later rùi vào Scheduler ->Files in the queu ấn start sau đó bạn có thể ung dung đi làm chuyện khác rùi. Thí dụ mình download bản windows OEM của bệnh viện mình

thữ ngiệm :

Quá dễ fãi không các bác

lấy bài bên bệnh viện tin học mà không ghi nguồn kìa à, với lại làm cái làm gì, dùng mặc định là tốt nhất, được cái này mất cái kia mà,tài nguyên máy có giới hạn...

Trích:

daicahobao

lấy bài bên bệnh viện tin học mà không ghi nguồn kìa à, với lại làm cái làm gì, dùng mặc định là tốt nhất, được cái này mất cái kia mà,tài nguyên máy có giới hạn...

E phủ nhận, tăng kênh down lên 16 kênh hơn hẳn down 8 kênh như mặc định. mà số kênh down này còn phụ thuộc vào nguồn down cho phép down số kênh lơn nhất là bao nhiêu. ex: RS chỉ cho down 1 kênh. MF cho 16 kênh........

Kort

Trích:

đây là em tự làm đấy chứ ! EM bất phải loại coppy bậy bạ đâu .

thanhtamphung

Trích:

chautinhchi88888

mình thấy chẳng có tác dụng là bao , quan trọng là gói cước nó quyết định hết

có tăng đó bạn từ ~200kb có lên tới ~ 250kb thế là ngon rồi còn ji

Bornbazine

ở đây bất phải bệnh viện đâu mà bạn ghi bệnh viện nha, đây là VNZOOM, tưởng có thêm gì mới cho IDM ai dè toàn cái đọc rồi. trong zoom mình có đầy!!!!!!!!!

nhokGa_loveGirl

Trích:

sdfghj

thữ ngiệm :

Quá dễ fãi không các bác

chuyện sưa quá rôi: pác download được máy MB nhỉ

Các chủ đề có liên quan khác