dvd_bg90

Hiện tại các bản ghost mình up bên kleii đều không vào được (do kleii đang bảo trì lâu dài hay sao ấy), bạn nào có thì share cho mọi người giúp nhé . Thời gian này bận quá không kịp trả lời comment, sorry các bạn.
Mình lập topic này ra mong muốn mọi người bình luận xem từ năm 2008 đến năm 2011 thì các bản ghost nào được nhiều người sử dụng nhất, dưa theo các tiêu chí quan trọng sau:

1/ Nhẹ, chạy mượt
2/ Chiếm ít tài nguyên hệ thống
3/ Không & ít lượt bỏ thành phần nào
4/ Ít **ng chạm giữa các phần mềm
5/ Không bị màn hình xanh
6/ Chơi games on & off tốt
7/ Hạn chế lỗi file hệ thống

8/ Full soft hay không soft

* Mình chỉ tạm đưa ra các tiêu chí trên, nếu bạn nào có ý kiến xin đóng góp, mình sẽ thêm vào nhé.

( các bạn chú ý dùm: Chỉ bàn luận đến bản ghost WinXP (SP2 & SP3), không đem Win7 vào và các bản ghost này chỉ nằm trong diễn đàn Vn-zoom, còn diễn đàn khác thì không bình luận trong room này nhá)
Vui lòng bình luận vui vẻ tế nhị, không SPAM linh tinh bạn nhé, có gì sai sót mong các bạn thông cảm

Sau đây xin đưa ra một số bản Ghost cho đến hiện giờ "tạm" gọi là tốt được nhiều người sử dụng và biết đến từ "cũ" 2008 đến "mới" 2011:

Gồm các ứng viên sau đây: Thanh An, IT Quang Nam, Nguyễn Anh, Ctrl_Alt_Del, Gaconchipchip, Song Ngọc, Nguyễn Phú, Hoàng Tùng, Nguyễn Hải, Hiền Quê, Ghost_TL, Trần Duy Linh, Beacon_bc, Manhhung23, Lê Hiếu, Vuong_sh94, Myzoom88

1) Theo mình thì bản của bạn Thanh An chuẩn nhất (gồm bản 2008 - 2010) (tuy đã cũ nhưng sử dụng rất ổn định và chạy mượt, chỉ mỗi tội là lượt bỏ 1 số thành phần của win).

Tham khảo bản 2010:

V/v: Link download bên trên đã bị del, bổ sung lại link khác:

Part 1 :

Part 2 :

Part 3 :

Part 4 :

Part 5 :

2) Tiếp theo là bản ghost của IT Quang Nam, đã cũ rồi nhưng nếu bạn xài máy yếu thì nên sử dụng bản này, rất tốt.

Tham khảo bản 2008:

Link download update:

3) Bản của Nguyễn Anh cũng là 1 ứng viên (tuy đã ra nhiều bản mới khác nhưng cũng nên quan tâm).

Bản 5.7 full soft:

Tham khảo bản 5.9:

4) Ứng viên Ctrl_Alt_Del (chưa biết rõ tên, ai biết nói mình nhé)

Tham khảo:

Link download bổ sung:

5) Ứng viên cũng không kém là gakonchipchip

Tham khảo:

6) Bản ghost của Song Ngọc cũng rất nhiều người ủng hộ.

Tham khảo:

Update lại link bản no soft:

7) Thành viên này cũng rất nặng ký và không thể thiếu đó là Nguyễn Phú

Tham khảo:

8) Một bản ghost cũng rất tâm huyết của Hoàng Tùng

Tham khảo:

9) Bản ghost này tuy cũ nhưng cũng rất ổn định của Hiền Quê

Tham khảo:

10) Các bản ghost dành cho bạn gái của Ghost_TL cũng không thể bỏ qua được

Tham khảo:

11) Chàng lãng tử Nguyễn Hải cũng là 1 tay ghost có tiếng

Tham khảo:

12) Bản ghost của Trần Duy Linh cũng được thành viên Vnz lựa chọn

Tham khảo:

13) Một phong cách màu đen đầy cá tính, nếu ai thích có thể sử dụng thử bản ghost của bạn DarkLite phiên bản 2011, được nhiều người bình chọn là mượt & nhẹ.

Tham khảo:

14) Cập nhật thêm 1 bản ghost XP3 giao diện win7 của Beacon_bc (chưa biết rõ tên) cũng chạy rất mượt và ổn định.

Tham khảo:

Link download update:

15) manhhung23 cũng là 1 nhân vật được nhắc đến nhiều trong vnz, giao diện căn bản nhìn không bắt mắt nhưng tính ổn định thì không chê vào đâu được

Tham khảo:

Tham khảo 2:

Link download update:

16) Nhân vật Lê Hiếu tuy ít xuất hiện trên ketnooi.com/forum nhưng cũng là sự lựa chọn rất tốt cho những ai thích các bản ghost ổn định và nhẹ.

Tham khảo: (dành cho phòng net)

Tham khảo thêm:

17) Bản này không driver và không soft chỉ mod giao diện nhìn cũng đẹp và dùng ổn định do bác vuong_sh94 sưu tầm và post lên VNZ, mọi người cùng cảm nhận nhé.

Tham khảo:

18) Bản này thì cũ lắm rồi, nhưng dành cho máy yếu hay phòng net thì không chê được đâu nhé...

Tham khảo:

Những bản ghost trên mình đã test và có kết quả (đối với máy mình, còn máy mấy bạn thì mình không biết thế nào?)

Ổn định, nhẹ, chiếm ít tài nguyên hệ thống, ít bị sung đột...

Còn các bạn? hãy trải nghiệm và cho ý kiến nhé. Nếu còn ứng viên nào sáng giá, mong mọi người đóng góp thêm để topic này có thể giúp các thành viên Vnz lựa chọn một bản ghost tốt nhất cho chú PC của mình.

V/v: Tuy các bản ghost không phải do mình làm, nhưng cũng có công sưu tầm để mọi người lựa chon. Nhớ THANKS khích lệ với nhé!.

vannho2610

Năm 2011 mà ông này đưa bản 2008 vào, thiệt bó tay, đã là năm 2011 thì chỉ có bản nào được làm trong năm 2011 thôi

vulinh_pc

Thực ra theo mình còn thiếu nhiều tên tuổi lắm, đúng là phải đưa nguyenhai vào danh sách (nhiều người dùng công nhận tốt rồi)

bethauthau_blog

Thật buồn là không có tên mình trong danh sách tội nghiệp pác wa. làm wa trời mà chưa được vinh danh.

baby_hettien

Năm 2011 mà ông này đưa bản 2008 vào, thiệt bó tay, đã là năm 2011 thì chỉ có bản nào được làm trong năm 2011 thôi Mình có ghi là từ "cũ" đến "mới" mà bạn, quan trọng là cái nào xài tốt thôi

---------- Bài thêm lúc 18:59 ---------- Bài trước là lúc 18:51 ----------

Thực ra theo mình còn thiếu nhiều tên tuổi lắm, đúng là phải đưa nguyenhai vào danh sách (nhiều người dùng công nhận tốt rồi) Thật sự là như vậy? mình có ghi là nếu còn thiếu tên người nào sáng giá thì góp ý thêm mà, đâu có thể nào cập nhật đầy đủ liền được

---------- Bài thêm lúc 19:00 ---------- Bài trước là lúc 18:59 ----------

Thật buồn là không có tên mình trong danh sách Mình cũng đã nghe qua các bản ghost của bạn, nhưng danh tiếng cũng chưa vang dội lắm, nhưng dù sao cũng sẽ add tên bạn vào thêm

MacKinnon

Theo mình nên đưa cả bả ghost của nguuyen hai vào nứa. Bản mang phong cách windows 8 đó

tuchinhtri299

Theo mình nên đưa cả bả ghost của nguuyen hai vào nứa. Bản mang phong cách windows 8 đó Ok, Thank sự góp ý của bạn

---------- Bài thêm lúc 23:11 ---------- Bài trước là lúc 22:59 ----------

Thật buồn là không có tên mình trong danh sách Nguyễn Hải sẵn cho mình hỏi, có cách nào thêm mục cho phần bình chọn không? vì mình muốn thêm tên bạn vào mà chưa được?

saobang

Mình chỉ nói chơi thôi mà, chứ cũng đâu có ý tham gia . Mọi người chơi vui vẻ

Mình chỉ nói chơi thôi mà, chứ cũng đâu có ý tham gia . Mọi người chơi vui vẻ Vậy bạn không biết cách add tên thêm vào phần bình chọn à?, dù sao tên bạn cũng là 1 nhân vật tầm cỡ, thôi cho vào luôn vậy

Thiếu tên anh hải trong danh sách là hơi bực à nha \

Mình đã thêm vào bài viết rồi, chỉ chưa biết cách add vào danh mục bình chọn thôi, biết không chỉ giúp nhé

hoa_cuctrang10

Chịu ông này không có Nguyễn Hải kìa ,phản đối Mình đã thêm Nguyễn Hải vào rùi mà? nhưng mình không biết thêm vào phần danh mục bình chọn

saigonpho55

Đây là cách giúp mọi người tìm bảnghost như ý ! Xin Thank ý tưởng và cách chọn lựa của tác giả !

nanalv_08

Chủ đề là "... tốt nhất năm 2011" mà lại đưa bản của Thanh An vào ?, Nguyen Hải là admin bên ghostviet.com và vừa đoạt giải nhất cuộc thi Ghost do shoptinhoc.com tổ chức thì bảo "danh tiếng cũng chưa vang dội lắm" ?, làm bình chọn mà không biết cách thêm tên vào danh sách bình chọn ?

Amatuer vê lờ

Chủ đề là "... tốt nhất năm 2011" mà lại đưa bản của Thanh An vào ?, Nguyen Hải là admin bên ghostviet.com và vừa đoạt giải nhất cuộc thi Ghost do shoptinhoc.com tổ chức thì bảo "danh tiếng cũng chưa vang dội lắm" ?, làm bình chọn mà không biết cách thêm tên vào danh sách bình chọn ?

Amatuer vê lờ Chắc do mình nhằm vì định bình chọn từ bản năm 2008 đến 2011 :p, còn cái phần thêm tên bình chọn sao mình tìm hoài k thấy? chỉ dùm cái đi

thanhsonbg_vnn

chỉ cần bản ghost tốt chứ đâu phải dựa vào danh tiếng để đánh giá

cứ thấy bản nào tốt là phang thôi

chỉ cần bản ghost tốt chứ đâu phải dựa vào danh tiếng để đánh giá

cứ thấy bản nào tốt là phang thôi Thì tất cả các bản mình đã đưa vào topic này, tuy cũ nhưng cũng thuộc hạng khủng đó bạn

---------- Bài thêm lúc 16:10 ---------- Bài trước là lúc 16:09 ----------

bản ghost sp2 nào ngon nhất nhỉ? Bạn cứ lấy tạm 1 bản nào ở topic của mình đó, xài cũng rất ok đó bạn

Các chủ đề có liên quan khác