b4bjmjlo_9x

công nhận nhìn đã thiệt nhưng mỗi tội mình thưồng phải đánh văn bản cho gia đình rùi mang ra ngoài tiệm in mà dùng office 2010 thì hơi mệt.sắp tới nếu bạn có làm 1 bản tuệt như thế này nữa mà dùng office 2003 thì nhắn tin mình 1 tiếng với nha hay Phần mềm qua mail dùng mình thì tốt quá :[email protected] thanks rất nhều!

blue_page3006

Mình luôn ủng hộ các bản ghost của bác jangxon vì những lý do như chạy nhanh, ổn định, full phần mềm, driver load nhanh, giao diện đẹp. Và em rất kết mấy cái hình nền của bác.

Cho em hỏi bác jangxon có ý định làm ghost windows 7 ko, em xin ủng hộ cả 2 tay

Vì em thấy nhu cầu xài ghost windows 7 của anh em bây giờ khá cao, thanks bác

phantung83

Lần trước dùng bản "vẻ đẹp thánh thiện hoàn mỹ" tuy chưa tích hợp sata nhưng dùng cũng ổn,ra bản này chắc hợp với dòng họ nhà Cq40 quá, thanks nhiều hen. mong cố gắng phát huy! number one!

Barrington

aj giúp e vụ này với...

e dang ghost đến 95% thì nó báo lỗi và restart lại máy. gjờ thì pc cuả e chỉ là cục sắt rồi. máy của e không có ổ đĩa nễn không dùng đĩa khởi đng được. ai có cách gì xin chỉ giúp e với. hic , giá có máy khác thì e đã tháo ổ cứng sang đó chạY lại rùi. e kết bản ghost này quá mà chỉ vì sơ ý nên gjờ thế nay...

Thank cá bác trc nhé

oi_tinhyeu117

HuHu muốn có thùng rác thì làm thế nào vậy bạn. Mình cần nó Bạn ơi. Cần thùng rác để làm gì ? Mà nó ở trên thanh RocketDock đấy thôi.

Bạn muốn có Recycle Bin trên desktop thì đọc và làm theo hướng dẫn của bài này

aj giúp e vụ này với...

e dang ghost đến 95% thì nó báo lỗi và restart lại máy. gjờ thì pc cuả e chỉ là cục sắt rồi. máy của e không có ổ đĩa nễn không dùng đĩa khởi đng được. ai có cách gì xin chỉ giúp e với. hic , giá có máy khác thì e đã tháo ổ cứng sang đó chạY lại rùi. e kết bản ghost này quá mà chỉ vì sơ ý nên gjờ thế nay...

Thank cá bác trc nhé Thật buồn !

Có nhiều nguyên nhân gây lỗi khiến trình Ghost bị ngưng nửa chừng, không hoàn thành được:

1. Do ổ cứng bị lỗi

2. Do lỗi Ram

3. ........

4. Do file Ghost bị hỏng

...........

tui đồ chừng bạn mắc lỗi thứ 4. Bạn đã kiểm tra lại mã MD5 của file GHOST chưa.

Nếu không đúng mã là không dùng được đâu.

Nếu đúng mã MD5 rồi thì bạn phải tháo, vệ sinh, cắm lại thanh Ram rồi ghost lại

Trường hợp của bạn thì phải tìm cách làm một cái USB boot thôi.

Tham khảo bài này( hơi cũ mà vẫn hay ):
hoạc

little_chick

Đang dùng bản "vẻ đẹp thánh thiện hoàn mỹ" còn chưa kịp kiểm nghiệm xem có bền không??!!

Bạn lại đã ra bản mới rồi.

Bạn cứ tự làm những sản phẩm của mình bị lỗi thời đi.

Anh em chạy theo không kịp.

Đề nghị bạn nên tổng hợp tất cả các giao diện đẹp mà bạn có, những kỹ thuật mà bạn biết, những chiêu thức mà bạn tâm đắc vào một bản để anh em dùng ổn định một thời gian. Chứ mấy hôm lại ra chiêu mới, bản mới, vẻ mới thế này thì không nhẽ cứ ghost lại luôn luôn à.

tui là tui kết cái thằng Kaspersky Internet Security 2011(đã Cr-ack trên 9000 ngày_by sharesing)

Nhưng giao diện của bản Ghost cũng thật ......chạy theo không kịp - MỆT vì HAM HỐ - nhìn ngon thế đến bọ còn chít nữa là .......

dangvancao

e định ghost cho con Acer 4745 của đứa bạn nhưng không biết bản này có hỗ trợ cho ổ cứng dòng máy đó không bác?

Hôm nay đã test bản này 1.8G mà chỉ có office10 Kis 11, k lite, foxit, Java, notepad++, C++, MSLXML, IE8 và Sercurity Window update bằng tay.

Trừ office 10 và Kis11 là bị blacklist(office 10 chưa đăng kí, skis11 sửa được nhưng chưa rõ ngày sống sót).

Vả lại cái theme với rocket xấu kinh dị. Màu mè thì nhòe nhoẹt, nền phân giải thấp, kiểu dáng thì chỉ dành cho bọn lớp 7-8 chứ đưa cho cấp 3 nó oánh chết.

Góp ý, bạn nên xem qua cách làm của thanhan nhé. Bản ghost dùng được nhưng mà có nhiều vấn đề quá.

Jeanelle

Bạn ơi có thể chỉ cho mình biết tại sao IDM không bắt Link được máy file GHost của Bạn được ko, mặc dù các link khác IDM vẫn bắt link được bình thường?????????????

the_queen

Bạn ơi có thể chỉ cho mình biết tại sao IDM không bắt Link được máy file GHost của Bạn được ko, mặc dù các link khác IDM vẫn bắt link được bình thường????????????? ban ơi hồi trước mình cúng giống bạn đơn giản lắm bạn zo download ->options ->chọn thẻ file types thêm vào cái khung duôi GHO ấn ok ^^

thyhang159

Mình có tải về 2 bản ghost của bạn (1 bản cuối năm 2010 và 1 bản đầu năm 2011), sau khi dùng một thời gian mình có nhận xét như sau:

+ Giao diện : đẹp

+ Phần mềm : đầy đủ

+ Tốc độ : nhanh

+ ...

Bên cạnh những ưu điểm trên, bản ghost cũng không tránh khỏi một vài nhược điểm:

+ Một số máy không nhận được card âm thanh

+ Office phải Cr-ack lại

+ Sau khi khởi động máy, thanh taskbar load hơi chậm

+ ...

Nhìn chung, các lỗi trên cũng không nghiêm trọng lắm. Chắc các bạn đề biết cách khắc phục nó. Nhưng chủ toppic đừng để một vài lỗi nhỏ mà mất đi giá trị của bản ghost nhé. Rất mong một bản ghost hoàn thiện hơn. Thank vì tất cả...

do.tuan79

Mình có tải về 2 bản ghost của bạn (1 bản cuối năm 2010 và 1 bản đầu năm 2011), sau khi dùng một thời gian mình có nhận xét như sau:

+ Giao diện : đẹp

+ Phần mềm : đầy đủ

+ Tốc độ : nhanh

+ ...

Bên cạnh những ưu điểm trên, bản ghost cũng không tránh khỏi một vài nhược điểm:

+ Một số máy không nhận được card âm thanh

+ Office phải Cr-ack lại

+ Sau khi khởi động máy, thanh taskbar load hơi chậm

+ ...

Nhìn chung, các lỗi trên cũng không nghiêm trọng lắm. Chắc các bạn đề biết cách khắc phục nó. Nhưng chủ toppic đừng để một vài lỗi nhỏ mà mất đi giá trị của bản ghost nhé. Rất mong một bản ghost hoàn thiện hơn. Thank vì tất cả... Trân trọng Thank sự cổ vũ và góp ý của bạn.

Office 2010 trong một số ít trường hợp sau khi ghost xong phải chạy Cr-ack lại ( nhấn Start\Run. Pate lệnh sau vào: C:\WINDOWS\system32\help_Cr-ack_Office2010.exe.) ...OK. Chỉ cần chạy lại file Cr-ack là OK.

Kaspersky Internet Security 2011 cũng vậy có thể phải chỉnh lại về ngày nhập Key là ok.

IDM nếu upda...thì cũng phải Cr-ack lại, file Cr-ack cũng để ngay trong bộ chạy đó...

Bạn ơi có thể chỉ cho mình biết tại sao IDM không bắt Link được máy file GHost của Bạn được ko, mặc dù các link khác IDM vẫn bắt link được bình thường????????????? Đối với các file có đuôi .001,002,003....như vậy. Bạn cần thiét đặt thêm để IDM băt link.

chọn options ->chọn thẻ file types : gõ vào đó 00*.

Thế là ok

pinkysmile99

Em xin góp ý thêm là nên để là 0** là tốt nhất.

Còn bản ghost thì quá tuyệt, chuẩn không cần chỉnh

Đang dùng bản "vẻ đẹp thánh thiện hoàn mỹ" còn chưa kịp kiểm nghiệm xem có bền không??!!

Bạn lại đã ra bản mới rồi.

Bạn cứ tự làm những sản phẩm của mình bị lỗi thời đi.

Anh em chạy theo không kịp.

Đề nghị bạn nên tổng hợp tất cả các giao diện đẹp mà bạn có, những kỹ thuật mà bạn biết, những chiêu thức mà bạn tâm đắc vào một bản để anh em dùng ổn định một thời gian. Chứ mấy hôm lại ra chiêu mới, bản mới, vẻ mới thế này thì không nhẽ cứ ghost lại luôn luôn à.

tui là tui kết cái thằng Kaspersky Internet Security 2011(đã Cr-ack trên 9000 ngày_by sharesing)

Nhưng giao diện của bản Ghost cũng thật ......chạy theo không kịp - MỆT vì HAM HỐ - nhìn ngon thế đến bọ còn chít nữa là ....... Ban nói quá đúng !

Nhưng : " nhìn ngon thế đến bọ còn chít nữa là " ...bạn nói vậy nghĩa là sao ???

có bọ virus à ???/

Thank thế nào đây nhỉ, mình không thấy nút đó đâu hết, nhưng mà nghía wa thấy đẹp mê hồn.mình đang tải về tét xem sao

onelove_scupid

Bác jangxon có thể làm giúp em 1 bản ghost với all soft như bản này nhưng khác ở điểm là dùng bộ sky driver 11.1 plus mới nhất được không ạ

Vì em xài bộ 9.9 và 11.0 đều không nhận card suond. Trong khi em dùng bản ghost khác có bộ 11.1 là nhận hết luôn

Rất mong sự giúp đỡ của bác vì em rất kết bản ghost này mỗi tội chưa nhận đủ driver nên hơi buồn. Thanks bác

Link của bộ driver mà em đánh giá là đủ nhất đây:

Seward

Em chẳng tin !!!

Anh là ông cụ ....đeo kính lão....như anh nói đâu

Không nói về phương diện kỹ thuật

Em nói về giao diện của các bản Ghost cơ

Phải là một chàng trai giàu tình cảm.....mới làm ra những bản Ghost có giao diện như vậy được !!!

các bản ghost của bác rất đẹp dùng rất ok em ghost cho mấy cái máy khác nhau dùng rất được . nhưng bản ghost này có thích hợp cho máy chủ quán net không . em mới mở quán net muốn dùng nó làm máy chủ .