Chan

Huhoon Control Manager cho phép bạn tắt máy tính, khởi động lại, ngủ đông... từ xa qua hệ thống website. Bạn chỉ cần thực hiện những chỉ dẫn sau, bạn sẽ có thể quản lý chiếc máy tính của mình qua mạng.

1. Tải phần mềm Huhoon Box tại đất chỉ:

cài đặt ứng dụng lên máy tính

2. đăng ký một tài khoản tại Huhoon theo đất chỉ:

3. Chạy ứng dụng Huhoon Box (icon sẽ xuất hiện gần cùng hồ máy tính phía góc phải dưới). và nhấn chuột phải chọn login với tài khoản vừa làm ra (tạo) tại Huhoon. Sau đó chọn menu Settings và chọn chế độ Enable Remote control Computer để cho phép quản lý máy tính từ xa.

4. Vào web theo đất chỉ :

login với tài khoản vừa đăng ký và cài đặt thao tác cho chiếc máy tính. Bạn bây giờ vừa có thể restart máy tính của bạn từ bất kỳ đâu thông qua trình duyệt web. (Tin nổi không?) hãy thử cài đặt thời (gian) gian để máy tính của bạn tự động ngủ đông (Hibernate) nhé

Ứng dụng:

- khi bạn đang làm việc, bạn ra ngoài mà quên log off tài khoản sử dụng HĐH. Huhoon Comma giải quyết vấn đề đó cho bạn

- và nhiều ứng dụng khác...

bum_bu0n.b4dkny

Mình thấy kô có gì đặc biêt cả. Có rất nhiều dịch vụ như thê mà. Làm vậy nhiều khi kô security đâu. Lý do hả? Man in the middle, keylog, ....

Chúc bạn vui.

doantiencuong87

Về ý tưởng này, tui chỉ phụ thuộc trên công chuyện hàng ngày của mình và một số bạn bè để đưa ra ứng dụng, bạn hãy chỉ cho tui một số ứng dụng vừa có để tui có thể nâng cấp ứng dụng tại Huhoon nhé.

tui chưa hiểu ý bạn lắm về câu tiếng Anh.

@phannhatnghi: vâng, vì tui phát triển trên hệ .NEt, nhưng sau này các máy tính cài window có sẵn .NET rồi

@ktvnguyenchien: uh, logmein.com khá hay, tui sẽ cố gắng nâng cấp nhiều hơn.

buingoc_duc2003

Ai chỉ cho tui cách tắt mày tính qua mạng LAN cụ thể một chút được không?? Thank trước nha. Tui vừa thủ Shutdown -i trong DOS rồi nhưng vẫn bất được

Các chủ đề có liên quan khác