Treowe

Nhờ các bạn chỉ giúp mình trường hợp này.

Máy cô mình xài windows 7, không hiểu tại sao mà khi khởi động máy lên là mặc định biểu tượng (shortcut hay file, thư mục, ...) nằm ở góc dưới cùng bên phải có khối mờ (refresh lại nhiều lần vẫn vậy), khi nhắp đúp để mở 1 chương trình khác thì nó chỉ mở ngay cái dưới cùng bên phải đó thôi, trong cửa sổ explorer cũng vậy, nhắp mở file khác thì nó lại mở file dưới cùng bên phải, xóa cũng bị vậy luôn. Mình đã mò chỉnh rất nhiều cái rồi mà nó vẫn vậy.

Chỉ khi mình **ng 1 phím bất kỳ trên bàn phím thì nó mới hết, nhưng khi khởi động lại máy tính thì đâu lại vào đấy. Làm mỗi lần khởi động máy tính là phải **ng bàn phím 1 cái rồi mới nhắp chuột được, rất là ức chế.

Rất mong các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục tình trạng này.

Xin cám ơn!!

blog_hmd

Thank các bạn đã quan tâm nhen, tại mình hơi gà xíu thông cảm nhen. Mình cũng tính post hình nhưng tối qua không có máy của bà cô ở đó. Mình lấy đỡ hình máy mình (Win 8) nhưng cũng tương tự. Trong hình, nhắp biểu tượng bất kỳ trên Desktop thì nó lại chỉ mở file http.docx, hình dưới nhắp mở các thư mục khác thì nó chỉ mở thư mục vẽ đồ thị. các bạn chỉ giúp mình nhen. Thanks!!

không bị dính bạn ơi, mình kiểm tra kỹ rồi. Gõ phím bất kỳ thì nó hết nhưng khi khởi động lại thì bị tiếp. Giúp mình với mọi người ơi.

Các chủ đề có liên quan khác