quykyky

Mình mới vừa mua máy inspron 15R N5521 hôm qua, mình muốn khi sử dụng vừa để pin trong máy vừa xạc, nhưng như vậy lâu thì sẽ chai pin, kém bền, mình thấy máy cho chức năng battery meter nhưng khơng biết sử dụng sao nữa. Hôm qua tới giờ ngồi search google rồi nhưng vẫn chưa có tìm được, một số web có chỉ dẫn nhưng mình không sao tìm thấy, vd như muốn tắt chức năng xạc pin, khi vừa xài vừa sạc, chuyển qua dùng nguồn điện luôn á, thì click vào "Disable battery charging" nhưng mình tìm mãi không thấy chức năng này, mình có nghe nói chức năng này đã lược bỏ cho các dòng dell sau này rôi, mình có dịch thử cái battery meter để hiểu rõ thì cũng không hiểu được nữa. các bạn có ai đã từng dùng qua, hay biết thì chỉ giúp mình với. Chân thành cảm ơn.

P/s: mình có search và tìm được link này nhưng vì mình thấy có bạn nói post sai chủ đề nên mình mạo muội lập ra pic mởi để hỏi. Có gì sai mong bỏ qua nhé

quoctoan_ptit

Cái này không phải là phần mềm gì đâu bạn ah...

Bạn vào trang chủ dell driver kiếm cái quickset về cài vào là có cái này..

Để ngắt PIN,,,(ko cho pin sạc ) bạn tích vào ô Turnoff betttery charging...sau đó cắm dây vào xem sao ?????

hoangnhuly05

Bạn vào trang chủ Dell.. search dòng máy bạn đang xài, hệ điều hành bạn đang sử dụng là nó ra 1 đống driver của máy đó.. tha hồ mà chọn

Marco

Minh không thấy bạn à Bạn vào đây nhá ... Gõ Service Tag (dưới máy)

Mục Drivers Found ---> chọn All related drivers for your Product

Mục Refine your results-----> Chọn HĐH của bạn

-->Application Vào Application --> DELL Quickset--->download về rồi cài thôi....

Ngắt pin: Bạn chuột phải vào icon pin chọn Dell Bettery Meter--->chọn Turnoff....

Bạn vào đây nhá ...

Service Tag (dưới máy) Gõ xong chữ này thì góc bên phải nó hiện chữ NO với 3 tùy chọn, vậy chọn cái nào bạn?

wangtang_ayame

Đã tải Dell Quickset về, nhưng sau khi cài xong thì không có gì. Máy của mình là Inspiron 15R 5520

luungoclong_2

cài xong quickset ấn cái phím config(phím đầu tiên trong 3 phím đặc biệt của dòng inspiron hay vostro ấy), sẽ có thêm mấy cái phía dưới, trong đó có cái battery setting chính là cái bạn cần, Mặc định khi cài xong quickset nó đã tự bật chế độ sạc thông minh để kéo dài tuổi thọ pin rồi.

chjp01

Phím config nằm chỗ nào trên bàn phím vậy bạn?

Nếu k phải trên bàn phím mà nằm trong máy thì bạn chụp hình giúp.

-> đã tìm ra

Ở góc trên bên phải máy là 3 phím tắt khá tiện dụng của Dell, lần lượt là các phím Settings, Dell Support, và Tắt màn hình (khá cần thiết cho những người có sở thích cắm máy download hay convert)

Miquel

Mục này chọn cái nào đây các bác, em muốn sạc cho laptop từ nguồn điện để cho pin nó nghỉ

Các chủ đề có liên quan khác