tui nghe nói có 1 đoạn ngựa khoảng 7 dòng, khi viết vào ngôn ngữ lập trình PERL rồi cho chạy sẽ làm cho ổ đĩa VCD đọc được DVD. Xin hỏi có ai biết đọan ngựa này không? Nơi tìm ngôn ngữ lập trình PERL?

Xin Thank rất nhiều!

Cai ma lenh ma ban bao hinh nhu la bi nghe nham roi.

7 dong lenh do la de be khoa nhung dia DVD co ma vung cho khong phai la ma lenh cho phep doc dia DVD vi theo ly thuyet dia DVD co 1 lop ghi dac biet ma chi o DVDROM moi doc duoc ma thoi

t.lengoctu

Bạn của tui là làm được điều đó (chỉ tiếc nó "vứt" mất cái đoạn ngựa ở đâu rồi), tui đã đến kiểm tra thử thấy đúng y chang như vậy. Ổ đĩa là CD (có kiểm tra kĩ trong máy), đưa đĩa DVD vào thì vẫn đọc được. Nghe nó bảo là nó "chôm" được trên Net. Người viết đọan ngựa này vừa mới vào tù.

Ặc ẶC vậy thì bạn với bạn của bạn "THÀNH CÔNG LỚN" và "GIÀU SỤ" rồi ấy nhỉ. hô hô hô hô.

Lần Đầu Tiên nghe luôn, bất tin vào lỗ tai của mình nữa, chắc ngày mai tui đi khám TAI quá hihihihi

hoahongty_89

Ôi trời, nghe mà hết hồn, nếu có đoạn ngựa đó thì ngươi ta mua đầu DVD làm chi nữa, nhà nhà có DVD coi vừa mắt rồi,.HEHE

Afi

Chú em bị ông bạn chọc quê rồi, đọc được DVD hay bất phụ thuộc hòan tòan vào phần cứng đó là laser optical và bước sóng của nó, có lệnh trời mà phần cứng bất hỗ trợ cũng bẳng bất mà thôi.

rainbow_139

làm gì có chuyện đó, cấu trúc hai loại này khác hảng nhau ban có thể tưởng tượng ai đem bỏ đĩa mềm vào ổ CD bao giờ

Nhưng thực tế là tui đã thấy mà! (Không lẽ sai sao?) Đó là ổ đĩa CD đơn thuần thôi. Bạn tui bảo là nó tìm được trong 1 tạp chí tình cờ đọc được mà bất nhớ tên nên tui mới hỏi tất cả người có biết xin chỉ giúp!

Xin Thank rất nhiều!

(lưu ý đoạn ngựa trên được viết trên ngôn ngữ PERL).

be_can

Quote:

Được gửi bởi Soul Killer

Nhưng thực tế là tui đã thấy mà! (Không lẽ sai sao?) Đó là ổ đĩa CD đơn thuần thôi. Bạn tui bảo là nó tìm được trong 1 tạp chí tình cờ đọc được mà bất nhớ tên nên tui mới hỏi tất cả người có biết xin chỉ giúp!

Xin Thank rất nhiều!

Bạn vừa nói là thấy hết mắt rồi đúng khôgn ? Vậy thì mình xin hỏi bạn câu này nhé: Bạn có xem bên trong cái ổ "CD" ấy bất vậy ?Hay là chỉ nhìn bên ngoài ? Nếu mà bạn chỉ nhìn bên ngoài khôyng thì minh thật sự "POTAY.COM" với bạn luôn.

Nếu mà nhìn bên trong thì bạn có thể nhìn vào con mắt (dùng để đọc đĩa ấy) xem nó màu gì ?

Tại vì mình cũng vừa xem qua DVD nhưng bên ngoài chỉ là CD mà thôi. vì cơ cấu bề ngoài rất tương tự nhau chỉ khác nhau về con mắt và con chip gì gì ấy bên trên board của CD hay là DVD thôi.

Nếu em có nói sai mong các bạn thứ lỗi cho ạ

Dano

Đúng rồi, cái "mã" bác nói là để DVD-ROM đọc được các ngựa vùng (regional), bất phải để CD xem được DVD

tui chỉ mới xem qua phần cấu hình của máy (trong windows và BIOS lúc khởi động) nên chưa thể kiểm chứng được. Xin hỏi nếu là ổ DVD thì mắt đọc màu gì? Xin cám ơn!

yuumi_yuumiko

Quote:

Được gửi bởi Soul Killer

Xin Thank rất nhiều!

tui cũng có một người bạn mua 1 chiếc xe Dream rồi dùng một đọan ngựa Perl 8 dòng để chuyển thành chiếc xe Mercedes. Hay thật đó.

laklake22

haha mắc cừi we'! Perl là ngôn ngữ viết web mà, đâu ai dùng nó để điều khiển phần cứng, mà có muốn cũng hổng được đâu...

catus_nt

Chắc nhờ mấy bác MOD lock lại giùm cái topic này Vì các mem vừa giải thích rất kỹ càng rồi

minh_blog

Chắc là mình sắp được chơi PS2 trên máy tính có ổ CD rồi, hay quá xá nha. Điệu này Xbox và Playtation phải tìm cách thủ tiêu thằng bạn của cái ông phía trên đây hehehehehe

babyocchich

hehe, chắc là bác ấy nhầm đĩa dvd thành đĩa cd thui, hay là đọc mấy cái đĩa film mà vn bán đó, ghi là đĩa dvd tùm lum mà thực chất là vcd, hehe

haclong262

hehe, các bạn này làm khó wài, tui đưa cho đoạn ngựa để add không nè;

nhớ giải ngựa ra nhe, thuật toán MD5 + Hashing

Không thể nhầm được vì đĩa DVD tui đưa vào thì trên đầu DVD dân dụng báo là đĩa DVD, còn ổ đĩa của bạn tui thực chất là CD. (không lẽ cấu hình máy báo sai) Nó vừa thử đem ổ đĩa sang máy khác để đọc nhưng bất được, chỉ có máy đó thôi.

Mọi người có thể giải thích dùm không?

Các chủ đề có liên quan khác