Jar

dùng các phần mềm convert đỉnh nhất là format fatory Mới ra viện à ..Người ta hỏi tách tiếng ra mà dùng FF,

Cái này rất khó làm bạn à, có tách ra thì nghe cũng chã dc gì đâu, phải có ca sĩ hát lại mới dc
..Thế mà bạn ấy còn Phần mềm trang cá nhân mình nói này nói nọ,..

thôi thôi, war nhau bây giờ

Kolton

Giờ không biết ai dựa cột mà nghe, bảo tách lời ca sĩ ra đi đem cái video ra tách âm thanh, cái đấy ai chả biết làm, cần đếch gì phải hỏi à mà mấy cái comment kiểu đầu đường xó chợ của bạn mình xoá rồi đấy

ko có cách nào đâu bạn ơi, nếu có chak cũng không có ok đâu. họa chăn bạn tới mấy phòng studio thuê họ làm thử coi có dc ko

Pic_xynh

à mà mấy cái comment kiểu đầu đường xó chợ của bạn mình xoá rồi đấy bọn họ đang giành chức "thông thái" ấy mà

nguyen_khanhvy

bọn họ đang giành chức "thông thái" ấy mà thế bạn cho cách của bạn ấy làm đúng à...Thế thì mình thua rồi !

zenki282

cái này chắc là khó, vì hầu như ai cũng chỉ cần nhạc hay beat để hát karaoke thôi, chứ mấy ai cần lời ca sĩ làm chi đâu

Người xưa có câu:

"Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe"

Người nay cũng có câu:

"Biết thì tấm tắc, không biết thì ngậm ... mà nghe"

Nên ae trước khi phán gì thì cũng nên đọc cho nó kĩ nhé

nhim_yumi

k có cách nào đâu, dù là pro cỡ nào cũng khó có thể làm dc, còn tách lời hát ra còn lại cái nhạc thôi thì còn khả thi vậy làm thế nào để loại bỏ tiếng của ca sỹ chỉ chừa lại nhạc vậy bạn ?

Benedetto

Vào vấn đề chính thôi.. đầu tiên down goldwave

sau khi đã tải về và cài đặt nó rồi.. chúng ta sẽ làm các bước sau.. cũng đơn giản và rất dễ hiểu..

B1: open file cần tách.. mình sẽ thử làm với bài dreming của kim soo huyn trong fim dream high..

B2: sau khi bài hát được mở ra. các bạn sẽ chọn effect-->stereo-->reduce vocals...

Tiếp tục nó sẽ hiện ra cho ta 1 cái bảng như thế này..

chúng ta sẽ chọn cái reduced vocals with more stereo

ok.. tiếp tục chọn effect--> stereo--> chọn channel mixer.

Nó sẽ hiện ra cho các bạn có 1 cái bảng..

chọn Cancel vocals.. nhấn ok.. vậy là bài hát của chúng ta đã được tách.. nhưng âm thanh của nó vẫn còn cái gì đó không được hay. con tiếng của ca sĩ hơi nhỏ. chúng ta sẽ thực hiện thêm một bước nữa.

chọn effect-->Filter-->equalizer..

xuất hiện cái bảng đó rồi..

mình đã khoanh 2 cái vùng tròn đỏ đó.. các bạn chỉ việc tinh chỉnh cái vòng đỏ ở trên thôi.. đặc biệt là cái cột thứ 3 nhìn từ bên phải qua theo mắt chúng ta nhìn.. chúng ta sẽ chỉnh làm sao đó có thể hạn chế tối đa tiếng ca sĩ nhỏ lại tới mức tối đa mà thôi..

Vậy là coi như chúng ta đã làm xong.. nếu như các bạn thấy tiếng của bài hát nhỏ quá.. các bạn có thể vào effect-->volume-->change volume.. các bạn chình cái double nghĩa là gấp đôi cái âm thanh của bài hát lên rồi đó..

Thế này mà không hiểu nữa thì mình cũng pó tay..

tranmaluc78

Mới ra viện à ..Người ta hỏi tách tiếng ra mà dùng FF,

Cái này rất khó làm bạn à, có tách ra thì nghe cũng chã dc gì đâu, phải có ca sĩ hát lại mới dc
đề nghị mod chịu khó lục lại thời gian : mới ra trại tâm thần ra à

tên này vừa mới sửa từng câu chữ rất nhanh

connie_leong

ê ê ê vô đây xem nè cái này là lời này nhạc kia bó tay

iam_iam_hihi

Cỡ mấy ông chuyên gia về âm thanh mới làm được bạn ạ ( có các thiết bị hiện đại ), còn lại mấy phần mềm trên máy tính thì không thể . Nhạc và lời đã bị trộn vào nhau giống như nước trộn với xà phòng, hay chỉ còn một cách là bạn gặp ca sĩ đó, tìm đến cái phòng thu đó, xin cái bản họ làm từ đầu , lúc họ để lời ở một dòng, nhạc ở một dòng ấy ^^