Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By muadong_conmua
#659460 Sao em cài SQL Sever Management Studio 2008 đến phần Instanllation Progress thì nó lỗi thế này:Gần tới này e làm đồ án tốt nghiệp rồi....nhưng cả tuần nay không cài được....

Code:

TITLE: Microsoft SQL Server 2008 Setup

------------------------------

The following error has occurred:

Could not write value to key \SOFTWARE. Verify that you have sufficient access to that key, or contact your support personnel.

For help, click: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

BUTTONS:

OK

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Mong mọi người sớm phản hồi...e Thank cả nhà....
By Thacker
By kinhquoc_88
#659745 1. Khi bạn cài bạn chạy file với quyền admin.

2. Xem trước đó còn bản nào khác trong máy ko, có thì bạn gỡ ra luôn.

3. Link ảnh bạn up đã hỏng, bạn up ảnh lên trang upanh.com rồi paste link lên đây là ok
By be_b0nb0n
#659747 1. Khi bạn cài bạn chạy file với quyền admin.

2. Xem trước đó còn bản nào khác trong máy ko, có thì bạn gỡ ra luôn.

3. Link ảnh bạn up đã hỏng, bạn up ảnh lên trang upanh.com rồi paste link lên đây là ok

Mình đã cài lại windows 7 và bắt đầu cài nhưng mãi mà không được...mợi người giúp e với.....
By hathivnmp3
#659748 Hi bạn . Mình học CNTT cũng từng cài bộ SQl 2008 này , cái này cung không khác gì so với SQL 2005 đâu bạn . bạn dùng thử cái này đi nhé . đảm bảo chất lượng cho bạn

By KelVin_KelVin
#659749 ok....để mình dùng thử

Hi bạn . Mình học CNTT cũng từng cài bộ SQl 2008 này , cái này cung không khác gì so với SQL 2005 đâu bạn . bạn dùng thử cái này đi nhé . đảm bảo chất lượng cho bạn

By tekening_van
#659751 mình xài windows 7 64 bit....cài bộ nay được không vậy.... Bạn cứ thử cài đi, nếu lỗi thì bạn vào topic bên dưới, chắc chắn nó sẽ giúp ích cho bạn đấy
Mà bạn nhớ chọn đúng bản cài dành cho máy 32 bit hay 64 bit nhé
By haclong262
#659752 OK.Mình đã cài được sql sẻver 2005 rồi...nhưng giờ chỉ thiếu adventureworks database ai có thì share mình với nhé....để mình dễ thao tác
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym