disney_showroom

Mình hơi mù về mấy vụ này nên nói sai gì các bạn bỏ qua cho Laptop của mình có cấu hình như sau :

Mình không hiểu vì sao cái phần memory tại cứ nhảy lên 7x% -> 9x% mặc dù cộng hết lại thì chỉ khoảng 400MB thôi trong khi đó laptop mình ram 2G , cái phần disk thì khi chạy cái gì nó mới nhảy lên 9x% (cho mình hỏi đây là cái gì luôn , mình không biết)

Vậy là do mình chưa set RAM ảo hay sao ? Dùng không có bao nhiêu mà nó tốn nhiều quá. Memory lên cao quá thì mình bị giật lag lết không nổi luôn , mình cảm giác nó còn thua cái CPU 1G của mình nữa

snow_queen3112

Lỗi khả năng là do bạn cài windows 8 -64 bit do có 2 Gb Ram còn chia cho VGA dẫn đến thiếu ,,,bạn cài bản windows 32 bit..hay mua thêm 1 thanh Ram 2 GB cùng bus gắn thêm vào. Ram ảo windows nó Set auto rồi..tăng thêm không cải thiện được là bao.

Rocky

Mình hơi mù về mấy vụ này nên nói sai gì các bạn bỏ qua cho Laptop của mình có cấu hình như sau :

Mình không hiểu vì sao cái phần memory tại cứ nhảy lên 7x% -> 9x% mặc dù cộng hết lại thì chỉ khoảng 400MB thôi trong khi đó laptop mình ram 2G , cái phần disk thì khi chạy cái gì nó mới nhảy lên 9x% (cho mình hỏi đây là cái gì luôn , mình không biết)

Vậy là do mình chưa set RAM ảo hay sao ? Dùng không có bao nhiêu mà nó tốn nhiều quá. Memory lên cao quá thì mình bị giật lag lết không nổi luôn , mình cảm giác nó còn thua cái CPU 1G của mình nữa

Thường thì máy luôn được set sẵn ram ảo rồi,nếu chưa thì bạn có thể chỉnh lại : chuột phải vào mycomputer chọn properties ->thẻ advanced ->chọn chữ settings đầu tiên ->advanced ->chữ change

nếu chữ no paging được tích thì bạn tích vào sýstem managed size, nếu không thì được rồi ,đã có ram ảo

Hơn nữ máy bạn ram 2 gb nên chạy 32 bit thôi,luôn ở 7x% là có cả window nữa

Các chủ đề có liên quan khác