suale455000

Mọi người giúp mình với!

Máy mình mới cài lại Win, chẳng hiểu sao mấy cái file pdf lại không đọc được bằng Foxit Reader, mình thử cài Aboder thì cũng không được luôn, chỉ khi Open with... trình duyệt Web mới đọc được, nhưng mà dùng trình duyệt bất tiện lắm. Có anh chị hay bạn nào biết tại sao không nhỉ?

Mấy file mình mới tải về cũng vậy, đọc được vài ba ngày rồi hỏng, mở lên chẳng thấy j hết mà dung lượng thì nó vẫn như vậy. Được mấy file pdf nén may không bị hỏng, mỗi lần đọc phải giải nén ra, hôm sau không mở được lại phải giải nén lần nữa.

Nhưng mà hồi trước mình dùng bình thường lắm, không bị hỏng như vậy!

M đảm bảo là không liên quan đến virus.

Mình mới thử upload file(ko đọc được bằng Foxit) rồi down về lại thì lại đọc được(bằng Foxit), chẳng hiểu tại sao nữa.

Kì quá, chắc mai mở ra lại no view cho coi. Chẳng lẽ giờ up lên mấy trăm file rồi khi nào đọc tải xuống lại!

VD như link file này: (copy lên address đã nhé)

Ai biết giải thích giùm mình tại sao và cách khắc phục nữa nhé!

bachduyanh1302

Mọi người giúp mình với!

Máy mình mới cài lại Win, chẳng hiểu sao mấy cái file pdf lại không đọc được bằng Foxit Reader, mình thử cài Aboder thì cũng không được luôn, chỉ khi Open with... trình duyệt Web mới đọc được, nhưng mà dùng trình duyệt bất tiện lắm. Có anh chị hay bạn nào biết tại sao không nhỉ?

Mấy file mình mới tải về cũng vậy, đọc được vài ba ngày rồi hỏng, mở lên chẳng thấy j hết mà dung lượng thì nó vẫn như vậy. Được mấy file pdf nén may không bị hỏng, mỗi lần đọc phải giải nén ra, hôm sau không mở được lại phải giải nén lần nữa.

Nhưng mà hồi trước mình dùng bình thường lắm, không bị hỏng như vậy!

Ai biết giải thích giùm mình tại sao và cách khắc phục nữa nhé! Bạn quét toàn bộ máy xem sao nhé. Nên dùng các phần mềm mạnh như: , ...

zenki282

Bạn quét toàn bộ máy xem sao nhé. Nên dùng các phần mềm mạnh như: , ... Mình quét rồi! M đảm bảo là không liên quan đến virus. Hình như không phải bị hỏng mà không đọc được bằng các phần mềm đọc file pdf thì phải, còn nếu m dùng trình duyệt web(gg chrome chẳng hạn) vẫn đọc được mà, nhưng mà nó bất tiện lắm.

cop_con86

Mình mới thử upload file(ko đọc được bằng Foxit) rồi down về lại thì lại đọc được(bằng Foxit), chẳng hiểu tại sao nữa

Kì quá, chắc mai mở ra lại no view cho coi. Chẳng lẽ giờ up lên mấy trăm file rồi khi nào đọc tải xuống lại!

http://www.mediafire.com/file/9v5be8463o74xy9/giaotrinh_toefl_8855_(1).pdf

betty_nguyen

Mình vẫn đọc bình thường không sao cả ! bạn thử nhấn chuột phải vào sau đó chọn open with, sau đó tìm đến chương trình đọc file PDF, và nhớ đánh dấu vào hộp kiểm luôn luôn mở bằng chương trình này ở cuối hộp thoại xem sao !

jinkul_luvly

Bạn thử copy các file .pdf ra chỗ khác xem có mở được không ? (bôi đen tất cả file rồi copy cho ra cái folder mới, đừng copy cái folder)...Thử xem

trangvasao9x

Bạn thử copy các file .pdf ra chỗ khác xem có mở được không ? (bôi đen tất cả file rồi copy cho ra cái folder mới, đừng copy cái folder)...Thử xem Lạ hey! Copy vô cùng ổ đĩa thì không được mà copy qua ổ khác lại đọc được. !???! Thank bạn nha! Không biết ngày mai nó lại tưng tửng tiếp không nữa!

Ấy mà copy vào ổ đĩa luôn chứ còn cpoy vào 1 thư mục mình tạo trong ổ đó thì lại không được.

Harlake

không tải file của bạn về được

máy mình báo có virut rồi del luôn

Eddison

Lạ hey! Copy vô cùng ổ đĩa thì không được mà copy qua ổ khác lại đọc được. !???! Thank bạn nha! Không biết ngày mai nó lại tưng tửng tiếp không nữa!

Ấy mà copy vào ổ đĩa luôn chứ còn cpoy vào 1 thư mục mình tạo trong ổ đó thì lại không được. Rất có khả năng các file pdf của bạn mất quyền Admin rồi . Mình đã từng mất quyền Admin cả Folder , không vào được luôn cơ

boyprotuyenvo

Rất có khả năng các file pdf của bạn mất quyền Admin rồi . Mình đã từng mất quyền Admin cả Folder , không vào được luôn cơ Có cách nào để chỉnh không bạn? Mình không thích để mấy file lộn xộn ổ này ổ khác.

Mà có file mình mới tải về cũng vậy à! Đọc được vài hôm, mở lên là đen thui.

a3_hq

Có cách nào để chỉnh không bạn? Mình không thích để mấy file lộn xộn ổ này ổ khác.

Mà có file mình mới tải về cũng vậy à! Đọc được vài hôm, mở lên là đen thui. Bạn nên xem lại thằng windows của bạn, mình chỉ cần copy qua Folder khác là ok rồi, còn cái folder cũ thì nên xoá nó đi cho nhẹ ổ (Hy vọng của bạn là xoá được hay là bạn biết cách xoá nhá)

Bạn nên xem lại thằng windows của bạn, mình chỉ cần copy qua Folder khác là ok rồi, còn cái folder cũ thì nên xoá nó đi cho nhẹ ổ (Hy vọng của bạn là xoá được hay là bạn biết cách xoá nhá) Hôm qua copy qua ổ khác coi được. Giờ mình copy về lại chỗ cũ nó như vậy nữa rồi. Hình như ổ D của mình bị dị ứng với file pdf.

Mà vì mỗi cái pdf lại phải cài lại Win, mất công cài lại soft lắm.

bo_thi_oanh

Hôm qua copy qua ổ khác coi được. Giờ mình copy về lại chỗ cũ nó như vậy nữa rồi. Hình như ổ D của mình bị dị ứng với file pdf.

Mà vì mỗi cái pdf lại phải cài lại Win, mất công cài lại soft lắm. Khắc phục được chưa vậy bạn? Mình cũng vừa bị như vậy nhưng k biết làm sao đây hjchjc

Các chủ đề có liên quan khác